Xin 1 vài ý tưởng để làm bài tập lớn lập trình Windows sử dụng Timer

Có anh/chị/bạn nào biết nhiều ứng dụng của The Timer trong lập trình Windows thì gợi ý cho e với được không ạ? Với lại đây là bài tập lớn, thời gian yêu cầu ngắn nên e xin ý tưởng nho nhỏ dễ thực hiện chút với ạ.
E cảm ơn nhiều ạ :smiley:

áp dụng vào việc chạy chữ cũng hay đó :smiley:

1 Like

vâng, e cảm ơn ạ.
tức là mình sẽ cho người ta nhập vào 1 đoạn chữ và sau đó cho dòng chữ đó chạy bên dưới ạ?

:thumbsup: chính xác rồi

1 Like

à, với lại a có biết làm sao để ứng dụng của mình vẫn chạy khi Click nút Close không ạ?

Làm phần mềm nhắc nhở, hẹn giờ tắt máy, báo thức

1 Like

Cậu ấy nói làm bài tập lớn nếu cứ để chữ chạy lên chạy xuống thì lớn chỗ nào!

1 Like

Báo thức thì e mới làm được cái chương trình nhỏ là nhập vào số phút còn lại rồi nó đếm ngược đến 0 rồi réo lên.
E có 1 số công việc không biết làm:

• Cho chọn giờ để báo thức.
  • Cho phép ẩn cửa sổ khi close cửa sổ, khi đến giờ thì hiện cửa sổ lại.

Cho e xin hướng làm được không ạ.

Chọn h thì cũng như vậy thôi thay vì mm:ss thì bạn làm thêm HH:MM:SS, còn về ẩn và mở thì dùng close, open(https://msdn.microsoft.com/en-us/library/system.windows.window.close(v=vs.110).aspx?cs-save-lang=1&cs-lang=csharp#code-snippet-3).

1 Like

Ý e là e mới chỉ làm được ô EDIT nhập giá trị là số phút vào thôi ạ, e chưa biết cách làm chọn giờ cụ thể :frowning:

hình như cái này qua C# mất rồi ạ…

Bạn thêm một cái NumericupDown chọn người dùng thời gian bạn gắn giá trị của timer bằng cái giá trị người khác nhập vào, bạn vào sự kiện tich gắn cho một label trong một s khi cái đó bằng 0 thì thực hiện gì đó.

1 Like

hình như đây là Winform mất rồi ạ… TT_TT
E làm winapi cơ ạ… các đối tượng phải vẽ ra bằng code í.

Vay minh tuong ban code c# windowsform neu vay thi bo mot cai edittext xet dieu kien nhap gia tri coi duoc khong!

1 Like

cảm ơn mọi người ạ. e làm được rồi ạ :smiley:

1 Like

Design lại giao diện chút đi bạn, nhìn xấu quá!

1 Like

hi… mắt thẩm mỹ của mình tệ lắm ạ…
bạn có góp ý cho mình với :smiley: ?
nhưng mà cái này vẽ vời nó hơi rắc rối chứ không như winform… nếu đc như winform thì đỡ hơn nhiều rồi :frowning:

2 Likes

làm game lật hình cũng đc :smiley:

1 Like

timer có ứng dụng gì bạn?

mình sài timer để làm đồng hồ kim hoặc đồng hồ số

cái đó bạn sử dụng timer để canh thời gian tấm hình được lật lên. nếu bạn lật 1 tấm thì chờ khoảng 3s, nếu bạn lật 2 tấm không giống nhau thì sau 1 giây lại giấu đi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?