Xây dựng website mạng xã hội học hành và hỏi đáp dùng Wordpress được không?

Xin chào mọi người, em là học sinh cấp 3: newbie,
em thấy việc online Facebook khá mất thời gian vô ích nếu ta làm những thứ vô bổ. và làm cho mình bị “nghiện”
em có một ý tưởng là sẽ tạo ra 1 trang web, tựa như mạng xã hội, giao diện giống như facebook, và mục đích của mạng xã hội đấy là để học hành và hỏi đáp thôi ạ
Vậy mọi người ơi cho em hỏi. nếu muốn xây dựng website như thế thì dùng wordpress được không ạ… kiến thức lập trình em hạn hẹp lắm. mọi người có thể giúp em định hướng kế hoạch được không ạ.
Em xin cảm ơn

Wordpress thì chủ yếu là để làm blog hoặc portal chứ làm mạng xã hội thì có vẻ không chuẩn. Vẫn có theme nhưng mình không biết, bạn tự tìm :slight_smile:
Và sản phẩm ăn theo fb thì dù có mục đích gì cũng sẽ vắng tanh XD

1 Like

Ý tưởng như bạn nói là rất hay. Nổi tiếng có Medium. Mình rất thích đọc những bài viết học thuật trên medium. Còn việt nam thì spiderum. Trang chuyên chia sẻ kiến thức. Để làm ra 1 mạng xã hội thì wordpress thì là k

2 Likes

sao cái spiderum trông giống medium thế nhỉ?? :scream:

2 Likes

Ừm đúng :v chắc cùng chung ý tưởng :v: Mình thấy trang đó cũng hay. Trang này sử dụng nodejs, angular2 load nhanh và mượt vãi

1 Like

Cảm ơn bạn, nhờ comment của bạn mà biết thêm 1 web hay là spiderum :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?