Win crack có nên nâng cấp lên win 10?

Mọi người cho e hỏi, máy tính của e đang dụng bản lậu win 8.1 pro-64bit. Hiện nay nó thông báo là nâng cấp free lên win 10. Vậy e có nên nâng cấp không nhỉ? Liệu e có phải trả tiền cho bản nâng cấp? Nếu lên win 10 thì cóa đc xài trọn đời không ạ?

Máy e thông số như này thì có nên Up lên win 10 ?
cảm ơn mn a!

Lên nhanh đi bạn ê, đến 29/7 tới là hết nâng cấp miễn phí Windows 10 luôn đó :smiley:
P/S: Một thanh niên đang xài Ubuntu cho hay :slight_smile:

3 Likes

Win 10 nhẹ hơn Win 8 đó nhé :wink:

hêh , tại xài win 8.1 lâu oy, không nỡ bỏ .mỗi tội lúc mở máy chạy lâu quá hoy :stuck_out_tongue:

Với cấu hình máy bạn thì khởi động lâu cũng hơi khó tin.
Bạn thử dọn rác máy tính đi. Lên google search Cách khởi động máy tính nhanh hơn … có khi sẽ cải thiện tình hình.
Không thì bạn chuyển sang dùng ubuntu cho nó nhẹ :slight_smile:

1 Like

Bạn không nên nâng cấp lên Windows 10 dù có bản quyền win 8. Win 10 chạy được một thời gian thì máy lại rất chậm, mặc dù chỉ lướt web thôi.

1 Like

Mình xài gần 1 năm có thấy chậm đi xí nào đâu :stuck_out_tongue:

tại core mình yếu và cái ở cừng cùi ^^!~!.Mà mình đang so vs các win khác !

Intel core i5 :scream: đó bạn

hehe, e cảm ơn @@@@@@

Lên hay ko thì tuỳ bạn, nếu lên hình như vẫn được bản quyền đó bạn.

Mình thấy bình thường mà

1 Like

Tuỳ đời, tuỳ dòng bạn ơi :slight_smile:

Cái đó hơn 6 triệu đó :scream:

Lên đi bạn, Cài driver ổn định xong ghost lại một bản. Thấy bảo hết tuần sau là update mất phí đó. Mình mới cài lại và làm 1 bản dự phòng

1 Like

Nhưng mình đã xài và thấy hiệu suất Windows 10 kém hơn Windows 8.

Bây giờ lên mai mốt không thích thì xuống lại. Còn nếu để sau này mới lên thì hết được free mà phải trả tiền hoặc mang tiếng xài đồ lậu đấy nhé. Windows 10 là hiện tại và tương lai của Microsoft nên bạn cứ yên tâm về chất lượng, win 7 win 8 giờ bị win 10 bỏ xa lắm rồi.

1 Like

Laptop hơn 6 triệu là chuyện bình thường mà bạn :slight_smile:

Bạn có thể tham khảo tại đây http://laptoptrongtin.vn/san-pham/gioi-thieu-chip-cpu-core-i5-2540m-cua-intel.html. Con này, ra cách đây lâu rồi!

Win 10 chơi game, độ hoạ ngon, driver đầy đủ(Khỏi mất thời gian tải vài cài driver khi cài win xong), bảo mật ngon và nhanh hơn win 8. Đặc biệt nó được free tới 29/7 năm này.
Lời khuyên của mình là bạn nên nâng cấp :slight_smile: Chúc bạn thành công!

1 Like

Em tưởng là sau 29/7 này máy nào sài Windows 10 phải trả tiền chứ ?

Thì ý mình là thế mà?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?