Win 7 64bit cho laptop 2gb

em có laptop 2gb đang dùng win 7 32bit. Giờ mà em cài win 7 64bit liệu có sao ko ah…

Cài Win 64 bit cho RAM 2GB có mà lag tung chảo. Chọn 32 bit cho dễ thở.

1 Like

Tùy bạn nâng lên làm gì nữa, Win 32 nhận 3GB RAM cơ mà.

1 Like

OS 64bit thường tiêu tốn RAM hơn 32bit nhiều nên khuyên bạn cứ xài 32bit, khi nào nâng RAM >= 4GB thì lên 64bit. Trừ phi ứng dụng bạn cần lại không có bản 32bit

1 Like

đúng là đang có 1 ứng dụng cần dùng bản 64bit… nên em đang phân vân ko biết nên nâng lên ko… vì app đó e dùng có 1 kỳ… =v=

Bạn thực dùng bao nhiêu h :smiley: ít ít thì chắc có phòng máy.

1 Like

28 posts were merged into an existing topic: Topic chứa các reply được cho là off-topic - version 2

nó có thể hết RAM, nhưng không có nghĩa là chậm hơn… ý kiến mình thế thôi…
…mình không lún sâu vô mấy cái tranh luận kiểu không có hồi kết :slight_smile:

1 Like

e dùng lap là chủ yếu… trc h e vẫn code bằng lap này vs win 7 32bit và vẫn mượt… nhưng dạo gần đây cần dùng 1 cái app bên sinh học để vẽ biểu đồ nhưng app đó yêu cầu 64bit… =v=… nên hỏi các bác có nên lên lên hẳn 64bit hay ko… :v

Tranh luận làm gì, câu này mà cũng mang lên hỏi được. Ram 2GB có cấm không được cài Win64 đâu. Công đặt câu hỏi và đợi thế này tốn mất mấy tiếng rồi, sao không cài thử xem thế nào

2 Likes

Nếu bạn đang dùng laptop 2GB, mình nghĩ bạn nên cho cái lap nghỉ ngơi. Nó đã quá cũ, không theo kịp sự phát triển của ứng dụng hiện đại.

Win7 x86 chạy mất 1GB ram, còn lại để cho các ứng dụng khác.
Win7 x64 chạy mất 2GB ram, làm gì còn gì để chạy ứng dụng khác nữa?

Khi gần hết RAM, máy sẽ phải sử dụng thêm ổ cứng làm RAM ảo, ứng dụng sẽ không chạy không được mượt mà lắm, ổ cứng thì quay nhanh mau hỏng. Nếu như RAM thật hết hoàn toàn, máy sẽ bị treo gần như không làm gì được, cho đến khi một trong các ứng dụng bị crash và RAM được giải phóng.

[spoiler]“mọi người ở trên toàn là trêu ghẹo người mới ko à”
Kinh vl, vừa đăng ký được cái clone 1 ngày đã lên tiếng nhận xét “mọi người ở đây”.[/spoiler]

5 Likes

Nhịn vài bữa sáng là có cây ram 2gb,khỏi nghĩ nhiều
Hoặc mua cây ram xong thì coi như đầu tư cho khỏi rớt môn là dc :zipper_mouth_face:

1 Like

Bạn cứ cài win64 bit đi nhé. Không vấn đề gì cả. Về bản chất thì win64 và 32 chỉ khác nhau về cách thức quản lý bộ nhớ. Có một vài yếu tố khác biệt nhỏ nữa nhưng không nhiều. Win64 chạy sẽ tốn thêm một ít tài nguyên lãng phí hơn một chút nhưng cũng không đáng kế. Nếu bạn thấy nó có vấn đề, thì vấn đề nằm ở việc bạn cần nâng cấp máy chứ không phải do phiên bản tập lệnh của hệ điều hành. Nếu lăn tăn nữa thì bạn phải check lại CPU có hỗ trợ x64 hay không. Chỉ thế thôi. Mà mình nghĩ là giờ còn chưa nâng thì máy bạn phải mua trước năm 2000 luôn rồi. Cho nó đi theo các bạn đi thôi.

4 Likes

2gb vẫn chạy được 64bit, nhanh hay chậm có phải do 1 mình thằng RAM nó quyết định đâu, nhưng chắc sẽ không muợt bang 32bit thôi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?