Win 10 không thể hibernate

Em có thiết lập hibernate khi gập máy, khi ấn nút hibernate, tuy nhiên gần đây em không thể hibernate được nữa. Dù có ấn nút hibernate ở start menu hay gập máy hay kể cả dùng lệnh hibernate cũng chỉ có thể sleep, như vậy rất tốn pin. Làm thế nào để khắc phục tình trạng này ạ?

Chế độ Sleep đỡ tốn điện hơn mà ta ?

mặc định win 10 đã tắt che độ hibernate rồi, bạn bận lên làm gì. 1 là tắt máy, 2 là sleep nhé, sleep là được rồi, ko cần thiết phải hibernate.

O_o wtf???
Hồi trước có lần đang chơi dở trận game, hibernate để lên trường nhập học.
Học hết 1 tháng thì về nhà mang máy lên trường, mở lên chơi nốt trận =]]

3 Likes

Sleep tốn điện lắm. Máy mình lúc trước hibernate 2 ngày không sao, nhưng mà sleep 2 ngày là máy cạn sạch pin rồi

bạn lên google đọc công dụng của sleep, vs hibernate nhé!

không biết có đúng ko nữa có vài bìa viết trên mạng bảo là sleep máy nhiều sẽ làm ảnh hưởng tới ổ ssd

thôi xài thì cứ xài đi, hư gì, máy mình bật tắt vs sleep cả ngày mà vẫn êm ro. cứ dùng theo nhu cầu thôi khỏi phải ảnh hưởng gì cả :slight_smile:

Mình hay phải code nên thường không tắt hẳn máy nhiều, sau mỗi ngày mình chỉ hibernate thôi. Bây giờ sleep tốn điện mà hibernate không được, mình phải làm saooooooo :’(

Bỏ vụ hibernate đi bạn, mau hỏng ổ cứng :))
Code ít code nhiều thì cũng chỉ thêm vài chục giây khởi động ứng dụng mỗi lần bật máy chứ mấy.

B update driver xem sao , có thể do thiếu driver. Mà hibernate khởi động cũng có nhanh hơn start up là mấy đâu :smiley:

vậy thay đổi cách code của bạn đi, ai cũng như bạn máy sao chịu nổi :))

Bạn thử vào đây chỉnh xem sao

Mình chỉnh gần như tất cả thành hibernate rồi mà vẫn không được :frowning:

nếu ngay cả shutdown -h -f mà cũng không xi nhê thì hết cách :joy:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?