Website php bị trang trắng

web của mình dùng bị php nay vô lại thì bị trang trắng kiểm tra log thì nó báo:

[Tue Nov 10 22:00:38.395351 2020] [:error] [pid 22480] [client 162.158.165.245:27862] script '/home/ducthang/domains/tonnhuapvc.com/private_html/xmlrpc.php' not found or unable to stat

là sao đây ạ

thì đấy, cái dòng log báo không tìm thấy file, vào đường dẫn theo như log output ra để kiểm tra thôi chứ ở đây còn ai biết nhiều hơn bạn được nữa

3 Likes

trước đây mình ko có file xmlrpc.php giờ mình tạo ra cái này à .-.

đừng hỏi mình vì mình chẳng có thông tin gì ngoài web của bạn chạy php nên mình chẳng biết phải sửa như thế nào đâu
PS: như đã nói ở trên, ở đây không có ai biết nhiều hơn về server đó ngoài bạn đâu

4 Likes

search qua thì thấy bài này https://www.hostinger.vn/huong-dan/xmlrpc-la-gi-vi-sao-ta-nen-vo-hieu-file-xmlrpc-php/ , có vẻ cái này chỉ liên quan đến wordpress, vì mình k làm wp và cũng chưa từng biết đến cái xmlrpc này, nó nằm trong folder private_html chứ k fai public_html nên chưa thấy bao giờ :smiley: , nếu b đang dùng wordpress thì đọc và làm theo link kia sẽ giải quyết được vấn đề

4 Likes

PM quyền SSH đây, mình fix giúp cho trong một nốt nhạc. Lý do sinh ra lỗi đó: cài plugin bảo mật bảo méo gì đó nên nó xóa mất cái file kia hoặc dời đi thư mục khác nhưng trục trặc sao đó nên nó tìm không thấy file. Giờ tải WordPress phiên bản đang xài, giải nén ra lấy file đó và upload lên đúng cái chỗ mà nó thông báo không tìm thấy.

Đánh giá câu hỏi trên: câu hỏi fake vì tiếng Anh kém không đọc được thông báo chứ chả phải là PHP bị lỗi gì cả.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?