VPS nào giá rẻ mà tốc độ ổn định

Em đang cần tìm 1 nhà cung cấp VPS với giá tốt cấu hình tốt. khoảng 10$/1 tháng đổ lại,
Hiện em đang xài vps.cool,7$/tháng được 2core ram 2gb, 2tb transfer nhưng mà tốc độ chậm ì ì ẹt ẹt quá, em nghĩ là do server đặt ở pháp với đức.
Mọi người tư vấn dùm em với ạ, em cảm ơn

1 Like

Về vs Vultr,DO hoặc Linode cũng đc Server Sing,HK,JP…

mình thấy vultr giá tốt ghê, bạn đang xài vps nào vậy :smiley:

1 Like

Mình đang dùng của Google Cloud … phí mặn như muối sát tờ rym !
Ngoài ra thì cắm Torrent ở Aruba Cloud !

để tối mình chuyển qua xài vultr làm chuột bạch coi, mà mình chuyển nhiều ssl bị tụi nó khóa tiêu rồi @@

1 Like

mà bạn có biết nên xài control panel nào không ạ?

1 Like

K mình k cài Control panel vì nó tương đối nặng …Mình toàn dùng Command Line để quản lí VPS thôi !

2 Likes

:dizzy_face: vậy bạn dữ lắm, mình mới gia nhập chẳng xài được vì nó thấy thiếu thiếu
tại chưa biết xài :))

1 Like

DigitalOcean nhe :smiley: :smiley: :smiley:

2 Likes

Bạn có thể dùng thử HocVPS Script .Mình chưa dùng nó nhưng thấy nhìu ng xài !
Đc viết bời Luân Trần cải tiến từ VPSSIM .

1 Like

vâng, mình sẽ thử coi sao :slight_smile: thanks bạn

1 Like

Đang dùng Vultr 5$ 1 tháng. Nói chung là được, chưa thấy có gì để chê :smile:
Thích nhất khoản nó cho phép mình dùng custom .iso

3 Likes

tối em nó sẽ thuộc về mình :smile: công nghệ iso đó mình chưa xài

Khiếp, làm gì mà công nghệ iso :sweat_smile:, chỉ là nó cho phép mình cài bất cứ linux distro nào lên thôi. Tại dùng quen Arch rồi nên không thích dùng cái khác :grin:

3 Likes

Sẵn tiện cho em hỏi mọi người có biết dịch vụ nào cho dùng thử vps (cài sẵn linux hoặc mình có thể cài linux lên được) miễn phí cỡ 1 tháng không ạ? Chỉ em với em cảm ơn.

1 Like

Bạn có thể dùng Vult,DO hoặc Linode nha ! Free 6-12 tháng tùy đợt khuyến mại …
Hoặc Aruba Cloud có 1 EURO/1 tháng : 1GB RAM,20GB SSD Server Ý và Anh !

1 Like

Cài sẵn Linux thì nhiều rồi (và kể cũng nhiều trong topic này rồi. Bạn có thể kéo chuột lên để xem)

Riêng khoải có thể custom setup OS khác thì Vultr có cho phép cài OS qua file iso (có trong thư viện của Vultr hoặc upload iso lên, nếu mạng bạn đủ mạnh :laughing: )
Nếu bạn còn đang “sinh viên” thì nên đăng ký Github Student Pack. Có khá nhiều ưu đãi như AWS, 50$ DigitalOcean, 1 năm free domain .me và SSL Crertificate trên NameCheap,…
Có điều khi đăng ký VPS thì bạn phải có thẻ tín dụng. Riêng mình thì xài combo Timo + VTC Mastercard + Paypal

Video hướng dẫn: https://youtu.be/-lGt4HbIz_o
Hoặc bạn có thể thử thằng này https://www.cloudsigma.com/cloud-servers/virtual-private-server-vps-hosting/ Nó cho cài iso trong library, cho free không cần thẻ tín dụng nhưng chỉ có 7 ngày thôi

Tải custom .iso lên Vultr thực ra cũng không lâu lắm đâu. Vì chỉ paste trực tiếp URL vào thôi chứ không cần phải down về rồi lại up lên :wink:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?