Virtualbox - chương trình chạy máy ảo

https://www.virtualbox.org/

Có ai dùng virtualbox không?

4 Likes

Dùng Virtualbox cũng hay, vừa nhẹ vừa mạnh, nhưng em dùng vmware khoái hơn do tính tùy biến cao.

1 Like

VMware vẫn tốt hơn, nhưng thấy vnware nặng hơn vtbox ấy

1 Like

hien tại em đang dùng VirtualBox để quản lý máy ảo, em có tìm hiểu thấy windows server 2008 có chương trình ảo hóa Hyper V, có ai xài cả 2 thằng này rồi cho em thông tin với, cái nào tốt hơn, quản lý máy ảo tối ưu hơn, thanks!

2 Likes

haha, nhưng mà VMWare em crack hay dùng bản player? Bản player thì làm sao mạnh bằng Virtualbox?

2 Likes

Cái Hyper V rườm rà quá nên mình không thích. Chưa kể lại phải dùng Windows Server 2008. Cứ VirtualBox hoặc VMware thôi.

3 Likes

Bản workstation nặng nửa gb cơ, player nó còn nhẹ hơn virtualBox

1 Like

Nặng ở dung lượng không có liên quan đến chạy nặng hay nhẹ đâu :smile:

Hai máy ảo cùng chạy Windows XP, thử so sánh tốc độ giữa VirtualBox và VMWare nhé. Cái bên trái là VirtualBox, bên Phải VMWare Player.

3 Likes

các chương trình chạy máy ảo để làm gì vậy mấy bác,e nghe nhiều rồi mà k biết nó để làm gì??/

1 Like

Máy ảo dùng để chạy một máy tính ảo nữa trong một máy thật. Dùng để test thôi.

3 Likes

Nghe đồn VirtualBox ăn CPU ghê lắm. Không biết có đúng không. :blush:

4 Likes

EM dùng Virtualbox nè! VMWare có lần mượn máy cô em cài thử thích thật đấy nhưng PC mình có 2GB thôi he :wink:
Virtualbox còn rất thuận tiện khi dùng Vagrant không biết có ai dùng cái này không ta???

1 Like

e dùng VirtualBox để chạy win XP học debug và Assembly môn Vi xử lý :smile:
mà e có thử tạo Hyper-V nhưng chạy thì nó toàn báo không đủ bộ nhớ ạ. :sob: Máy e RAM 4GB
Cũng muốn thử chạy cái có sẵn trong máy nhưng mà cứ bị thế nên phải cài VirtualBox. hiu

1 Like

Minh cũng hay cài Virtual Box để chạy máy ảo chứ ít khi dùng VMware do mất công phải Crack nữa ,tìm key cũng mệt nên cài VB lun cho nhanh !

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?