Viết tool tự động điền form và send HTTP request

Chào các bác,

Không biết có bác nào đã từng viết tool chưa, có rồi thì chia sẻ cho anh em một ít kinh nghiệm với ạ.

Nội dung em dự kiến như sau:

• Điền form với nội dung có sẵn. (ví dụ: account, name, mail)

• Đóng gói HTTP và gửi request tới server.

• Xử lý được captcha

• Gửi liên tục cho đến khi nhận được Response OK thì thôi.(nghe như DDos nhỉ :D)

Các bác có thể trao đổi thoải mái về problem trên về những thứ to to như thuật toán cả chương trình đến những thứ nho nhỏ như code bằng cái gì thì hay và tối ưu nhất. Bất kì ý tưởng nào đều được welcome ạ.

Cái to nhất ở đây là captcha, còn lại là sinh kí tự hoặc nhập theo mẫu có sẵn cho các field thì cũng không có gì khó khăn cả

1 Like

Trước mắt là capcha vài kí tự kiểu bình thường như thế này thôi bác nè

Còn kiểu Google reCAPTCHA thì từ từ phát triển thêm sau :smiley:

được thì nó cũng không thuê tụi nhỏ đi nhập liệu rồi -.-

1 Like

cái này nếu biết font chữ thì có thể nhận dạng theo mẫu được dễ dàng, bạn tìm hiểu về xử lý ảnh, nhận dạng chữ đánh máy xem, chữ viết tay mới là vấn đề, chữ đánh máy thì người ta làm nhiều rồi
như ảnh trên bé, chữ nằm gọn trong ảnh,nên đỡ khâu xử lý ban đầu, tiền xử lý chỉ việc nâng cao chất lượng 1 chút, rồi xử lý phần nhận dạng

1 Like

Kiểu như vậy đấy bác ạ.

Tập tành code thử thôi bác ơi, mình dân lập trình mà thấy cũng muốn làm cho được cho thỏa đam mê thôi :smiley:

Xử lý được thì đã không dùng Captcha. Tuy nhiên, các trường hợp sau xử lý được:

• Kí tự được viết theo font.
  • Kí tự không biến dạng, nhưng có thể scale, transform và rotate.
  • Có 2, 3 đường cong.
  • Nhiễu đơn giản: ma trận chấm tròn
4 Likes

Cái to bự nhất là việc vượt capcha như nào. Chứ nếu như vượt được thì đã không có nghề gõ capcha cho sinh viên :frowning:

Captcha này khá đơn giản so với captcha mà tụi sinh viên hay ngồi hì hục gõ các bác ạ, cái loại đấy nhìn bằng mắt thường gõ còn sai nữa là :smiley:

Em định code bằng C# trên Visual studio, không biết có mấy hàm trao đổi dữ liệu, xử lý HTTP không. Không biết bác đã làm chưa, có cái luồng xử lý thì chỉ giúp em với.

Thanh niên tập thành MMO à, nếu làm nghiêm túc thì tương đối khó với cái captcha.
Còn nếu làm tool mua coin thì tuỳ vào coin mà viết, như UCH, UNX thì có có trick, theo trick mà code chứ làm chính thống lấy gì ăn được :sunglasses:

Bác đã từng thử viết chưa, nếu rồi thì chỉ cho em cái trick như bác nói, còn chưa thì mày mò làm với em thử cho vui. Thực sự em rất khó chịu khi ngồi bấm thủ công trong khi mình cũng biết chút ít về công nghệ. Tiền thì tiền chứ đam mê vẫn là đam mê bác à :smiley:

Mình gợi ý thôi nhé, bạn làm được hay ko thì tuỳ khả năng của bạn.
Ví dụ UCH, debug thì bạn sẽ thấy nó chỉ có 2 request: 1 request lấy giá + captcha. 1 cái nữa để mua.

Để gửi 2 request này thì quá dễ, bất cứ ngôn ngữ nào đều hỗ trợ. Cái khó là captcha, nếu dùng thư viện thì tỷ lệ thành công ko thể cao được, chưa kể là thời gian 3-5s mới giải mã được thì thà gõ tay còn nhanh hơn.

Xem ảnh captcha thì bạn sẽ thấy nó là ảnh tĩnh, được generate sẵn đặt trên server, ai vào thì nó random trong đó gửi về, chứ không phải nó generate lúc gửi request (lí do thì để sau nhé). Điều đó có nghĩa là số lượng ảnh là hữu hạn, theo dự đoán của lần trc thì chỉ có 10-20 ảnh thôi, chỉ cần crawl hình đó về trc, 1 hình tương ứng với 1 captcha, vậy là bypass đc.

// Anw, đây chỉ là trick, chẳng có gì đảm bảo là trick sẽ hoạt động như vậy trong những lần mua sau, và cũng chẳng có gì đảm bảo là tool sẽ nhanh hơn tay chân.

3 Likes

Phat trien duoc thi thang google capcha no khong song den bay gio duoc dau :smiley:

2 Likes

capcha google thuộc loại kinh hồn rồi , tương lại chắc ai cũng dùng capcha google …

Dùng tesseract nhé ocr tốt nhất do google phát triển. Có thể huấn luyện để nhận diện font chữ mới như AI luôn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?