Vẽ đồ thị trên console bằng C++

Chào mọi người, mình đang muốn viết một chương trình vẽ đồ thị trên console với kiến thức C++. Mình tìm hiểu thì biết được dùng thư viện glut.h. Mọi người cho mình xin tí định hướng được không ạ? Xin cảm ơn

Mới biết đến màn hình console hiển thị ký tự và màu sắc tùm lum chứ chưa biết có thể đồ họa.
Hay là bạn đang muốn lập trình đồ hoạ trên C++?

vẽ đồ thị thôi bạn, kiểu vẽ theo từng pixel ấy, còn lập trình đồ họa trên C++ cũng là dùng thư viện glut.h phải không bạn? cảm ơn bạn trước nha

mình tìm rồi mới hỏi nha bạn. coi như nãy giờ làm phiền bạn vậy, nếu nãy giờ thấy mình hỏi nhảm thì không cần trả lời kiểu vậy đâu :smiley:

êi đùa vui thôi mà… thấy diễn đàn ít tiếng cười quá. hết hồn ~

bạn trả lời mình mới hết hồn, thấy bạn trả lời kiểu mình như mấy đứa nhờ giải bài tập trên fb nên cũng sợ lắm :v . bạn trả lời căng quá nên mình tưởng mình sai gì :smile:

nghe giọng này chắc gái Bách Khoa. năm mấy đấy?

KHTN bạn ơi, năm 2 rồi

à vầng chào chị :upside_down: PTIT năm nhất :smile:

hé lô, vậy là ở ngoài bắc phải không ta, mình không biết trường đó :smiley:

viết tiếng anh tắt cho sang mồm. Bưu Chính Viễn Thông - Hà Nội

Chị dùng IDE nào :smile:

này bữa cũng có xem rồi, mà ý mình muốn là vẽ đồ thị hàm số như y = ax + b á, nhập vào a, b thì sẽ vẽ được đồ thị :v ý là vậy :v

Theo mình bạn cần học một chút về lập trình đồ họa opengl. Vì nếu nhì qua thì cứ vẽ pixel piixel là ok nhưng hàm là số thực còn tọa độ điểm là số nguyên. Nếu tọa độ điểm là 1; 0.5 thì bạn đĩnh vè lên điểm 1;1 hay 1;0 ?
Đó chỉ là phần cơ bản nhất trong các vấn đề về đồ họa thôi.

cảm ơn bạn, thì mình cũng đang xem giáo trình opengl đó bạn :v chợt nảy ra ý tưởng nên hỏi thử xem :smiley: cảm ơn bạn nha, à mà sẵn repl mes của mình với

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?