Vấn đề gửi thông báo vào gmail?

hôm nay rất là bực nhận 9 cái gmail của DNH vào điện thoại rất là bực không hiểu sao gửi đi gửi lại 1 thông báo mà mình không quan tâm, đã unsubscribe nhưng vẫn gửi vào,không lẽ báo cáo spam bây giờ

Vào phần preferences trên DNH sẽ có các tùy chỉnh về việc gửi mail đấy bạn.

Bạn thông cảm, DNH đang lỗi email, Đạt đang sửa lại, trong vòng 3 hôm sẽ hết.

4 Likes

Đang lỗi chút, hôm nay ai cũng bị ấy mà :slight_smile:

1 Like

Vẫn còn bị lỗi, có thể tới mai sẽ hết. Lỗi này kéo dài là do hai lý do.

1. Server Diễn đàn còn yếu mà truy cập thì càng ngày càng nhiều
  2. Lỗi không gửi được email trong 3 ngày mà Đạt không để ý

Cụ thể như sau

Mỗi ngày DayNhauHoc nhận được hơn 100k events, trong này có 50k event là event gửi email. Không phải lúc nào diễn đàn cũng gửi hết 50k email mỗi ngày, mà sẽ lọc ra cái nào member đã xem rồi thì không gửi mail nữa. Chỉ khi nào có notification, mà các bạn không online thì mới gửi email cho các bạn.

Diễn đàn bị lỗi email 3 ngày mà Đạt không để ý, dẫn đến số lượng email bị tắc lại tầm 150k email. Tổng số event là 350k events. Sau khi sửa lại email để gửi được lại bình thường, Email của diễn đàn có giới hạn mỗi ngày là 50k email thôi :’( .

Trong các events email này có cái cũ cái mới, nhưng mà chắc chắn là bị out of sync rồi, nên diễn đàn sẽ gửi tầm 50k email mỗi ngày trong ít nhất 3 ngày.

Hiện nay qua 2 ngày, diễn đàn đã gửi 100k emails (tháng này trả thêm tiền email rồi :joy:)

Đây là thông tin email đã gửi từ trái sang phải

• 2739 :gửi hôm nay (nhưng đang bị tắc nữa rồi, vì hết quota send email)
  • 49656: hôm qua
  • 106723: 2 hôm trước (hôm qua và hôm trước nữa)

Số event còn tắc lại hôm nay là 2424 email, do hết quota :’(
Tổng số event (hay jobs) là 135407, mỗi lần hết quota thì số events này lại tăng lên :joy:

Hi vọng là hết ngày hôm nay sẽ còn lại tầm 35k jobs(events) thì ngày hôm sau sẽ hết sạch jobs này.

Có hai giải pháp để giải quyết tạm thời:

1. Chịu khó chờ cho nó hết
  2. Đưa diễn đàn vào chế độ Read Only để hệ thống process hết jobs rồi mình chạy lại :joy:

Đạt chọn 1 để còn có chỗ chơi. Mong mọi người thông cảm.

2 Likes

Update ngày thứ 3:

Bây giờ đã hết jobs, chỉ còn 1649 emails cuối cùng mà thôi.

DayNhauHoc đã gửi 150k email trong 3 ngày vừa qua. :joy:

Đạt đã tắt email digest nhưng mà những event gửi mail kia là event cũ, trước khi tắt, nên nó vẫn cứ gửi. Tức là bây giờ nó không gửi thêm mới, nhưng những email cũ sẽ vẫn gửi.

May mắn là chỉ còn hơn 1k email thôi.

1 Like

Hôm trước mình thấy DNH gửi email quá nhiều đến của người dùng. Mình cũng thấy có bạn thắc mắc và được trả lời là vài hôm tới sẽ ổn.
Nhưng thực sự hôm nay mình thấy hết sức phiền phức. Đề nghị anh Đạt tắt chức năng gửi email đến thành viên trong lúc chỉnh sửa. Hoặc xóa dùm mình email của mình đang có trên hệ thống.
Mình cảm ơn.

DNH đang bị lỗi này.
Bạn thông cảm nhé.

Vấn đề gửi thông báo vào gmail?

Tuy nhiên bạn thử cài đặt ntn xem. Mình cài đặt như thế và chả thấy emails nào gửi về :?

1 Like

Sau hôm nay sẽ ổn. Anh đã tắt tính năng gửi email rồi, nhưng những email này thuộc về jobs cũ, trước khi tắt email, nên nó vẫn cứ gửi đều đều thôi.

Bây giờ đã hết jobs, chỉ còn 1649 emails cuối cùng mà thôi.

1 Like

Tại thời điểm này thì diễn đàn đã hết lỗi rồi nhé mọi người :smiley:

4 Likes

<3 lâu lắm mới quay lại diễn đàn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?