Vài năm nữa Dạy Nhau Học sẽ ra sao?

Vâng, đúng vậy. Một lần nữa, thật không thể tin được!

4 Likes

Được chứ, nhưng nó nằm trong não mình ak :smiley:

3 Likes

Đính chính Dạy Nhau Học là trang Mạng Xã Hội quốc tế nhé không thuộc quản lý của VN nên không bắt lỗi này được :smiley:

7 Likes

Cho tới bây giờ mình đếch hiểu đăng ký Website với bộ công thương làm cái chi

3 Likes

Nói bừa cho người ta bối rối thôi :joy:

1 Like

Đang cảm thấy bối rối VL

1 Like

Các bạn à! Đừng băn khoăn nghĩ về tương lai chi cho mệt. Việc gì đến rồi sẽ đến thôi.
Nhưng trong thời điểm hiện tại, DNH đang phát triển mạnh mẽ. Cùng chúc cho DNH phát triển mạnh mẽ nào các chiến hữu.

2 Likes

Vãi, không nghĩ về tương lai thì làm sao tiến bộ được?

2 Likes

Bạn hiểu nhầm mình rồi, Nếu các bạn cứ nghĩ “sẽ ra sao” thì diễn đàn có thể tiến bộ được ư?

Hướng tiến bộ của một diễn đàn đâu phải là như vậy? Đó là gì, Các Topic thảo luận chất lượng, phục vụ nhu cầu trao đổi lập trình cho toàn thể anh chị em.

Mình nghĩ rằng hãy dành thời gian thảo luận các Topic, giải quyêt các vấn đề về lập trình cho tất cả mọi người - ưu tiên newbie.

Mình nghĩ vậy cũng chỉ vì muốn forum này phát triển hơn

1 Like

Uhm, chắc thế :smiley: :smiley: :smiley: :smiley: :smiley:

3 Likes

Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!

2 Likes

tất nhiên là DNH sẽ ngày càng phát triển, bạn Đạt sẽ tạo thêm app trên iOS và Adroid để ae có thể cập nhật news liên tục mọi lúc mọi nơi.
Ngoài ra có thể liên kết với các trang tìm việc như Vietnamwork để link các Job Hiring mảng CNTT cho mọi người có nhiều cơ hội hơn.

• Hệ thống đánh giá thành viên tích cực sẽ được tạo ra thúc đẩy việc chia sẻ kiến thức một cách công bằng như stackoverflow.
    Và trên hết, trò chuyện bằng tiếng Việt lúc nào cũng thích thú hơn tiếng Anh nhiều, mother language mà các bạn.
4 Likes

Quốc tế luôn. Làm sao để có giấy phép quốc tế nói chung và mxh nói riêng nhỉ?

nếu thay đổi để thích nghi thì vẫn có thể trường tồn :)[quote=“Ta_Nh_t, post:4, topic:23008, full:true”]
Cái gì cũng có bắt đầu - hoàng kim - kết thúc thôi.hehe. Vấn đề là thời gian bao lâu, đây là quy luật rồi. Chỉ hy vọng hiện tại dạy nhau học hoạt động tốt và đúng mục đích :grin:
[/quote]

Kết thúc của mọi forum là làm mồi cho bọn spammer và MMO. Ngoại trừ một forum theo kiểu gaiaonline.net, ở đó người ta vận hành như chơi game, bọn spammer vào đó bị kill ngay :slight_smile: D

2 Likes

Xin lỗi em lôi một topic cũ lên lại :smiley: nhưng cho em hỏi làm sao có thể xác định một MXH là của quốc tế hay VN ạ. :sweat_smile:

Cách đơn giản nhất là bạn tra trên Wikipedia.org nhé. Còn không biết tra trên đó thì bạn nên học thêm về tìm kiếm Google hoặc đi học một khóa nào đó, mình có làm gia sư cho mấy bạn lười.

1 Like

Dear chị Thìn,
Em hỏi câu hỏi trên là em hỏi thật, không có ý chê bai hay xỉa xói gì ai ạ.
Theo quan điểm của em, việc lên một diễn đàn hỏi một câu hỏi như em hỏi ở trên là không có gì quá đáng chị ạ, học có nhiều kênh để học, tìm và đọc hay nghe người khác chia sẽ kiến thức đều tích cực chị ạ (hơn nữa, diễn đàn mình là để thảo luận mà).

Nhân tiện, em không có ý định tìm gia sư, vì em cũng không biết chị là ai, chuyên môn về lĩnh vực gì, có thích hợp với mục tiêu học tập của em không ạ. Em cảm ơn chị đã gợi ý cho em ạ ^^

Nếu đã thích tranh luận (thực sự là đang lý sự) thì mình cũng sẽ đi với bạn, vì thời của mình không ai hỏi mấy cái như bạn, mà thời đó là tra cứu thông tin khó hơn bây giờ rất nhiều lần, để tìm giải đáp có khi mất hàng năm trời. Nào giờ thì chỉ cho bạn cái phân tích và giải quyết vấn đề luôn nhé.

Câu hỏi: làm sao có thể xác định một MXH là của quốc tế hay VN?
Theo bạn, MXH của quốc tế là sao? Của VN là sao? Với mình, mạng xã hội là mạng xã hội, không có quốc tế/ Việt Nam gì ráo trọi. Bạn mình hôm trước xem đá bóng, thấy bóng đá nam mà có trọng tài nữ, anh ta thắc mắc, với mình: trọng tài là trọng tài, giới tính không phải là điều quan tâm, robot cũng được.

Do đó, nếu bạn đã cố phân biệt MXH quốc tế với Việt Nam thì có phải là các thứ sau phải làm rõ?

• MXH quốc tế ắt hẳn người ta sẽ dùng thứ tiếng gì đó thông dụng hơn tiếng Việt rồi, vì tiếng Việt không phải là thứ tiếng có số người dùng nhiều trong top 10 thế giới, mà xếp thứ 23, dẫn chứng luôn tại đây.
  • Trên trang mạng XH đó thấy người có cái tên trông như thế nào? Họ đến từ những nước nào? Có phong phú các quốc tịch hay không?
  • Tra cứu xem mạng xã hội đó được vận hành bởi công ty nào? Công ty đó trụ sở nằm ở đâu? Nhân viên nằm rải rác khắp thế giới hay tập trung tại đâu?
  • Tra cứu bằng Google, vào thư viện xin trợ giúp từ thủ thư, hoặc tham gia các cộng đồng cao thủ tìm kiếm, kể cả deep web, dark web,… lục tung cả Internet lên nếu cần tìm vấn đề.
    Sau khi lục tung cả Internet lên mà không tìm được câu trả lời, giờ là đến lúc tìm kiếm xem trang cộng đồng nào có thể giải đáp vấn đề nào của bạn, chắc chắn ưu tiên hàng đầu không phải là Dạy Nhau Học, mình chắc thế. Còn bạn cứ khăng khăng Dạy Nhau Học có lời giải đáp <= bạn đang tự giới hạn bản thân.
    Vậy nhé. Nói chung là nỗ lực hết mức, vặn xoắn não cho ra bã trước khi hỏi kẻo câu hỏi trở thành trò đùa trong mắt người khác rồi ôm cục tức vào người.
1 Like

hi vọng daynhauhoc.com sẽ phát triển như là 1 stackoverflow của việt nam.
mình rất thích, mong daynhauhoc sẽ phát triển thêm các tính năng.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?