Tương lai mù mịt

Thế nào bạn chuẩn bị thi lại ĐH chưa hay vẫn học ĐTVT tiếp.Mình là dân XD nên buộc phải thi lại ĐH ko như ĐTVT có thể đá sang CNTT như bạn đc :sweat_smile:

Đọc đc dòng này em có tý động lực :)))

Em thi lại rồi giờ đang đi học lại năm 1. Học cái mình thích cảm giác có hứng thú tìm tòi. Chứ trước bị động vl í :3. Chỉ ớn mấy môn Lý luận chính trị thôi học quài :))

7 Likes

Chúc mừng bạn dám làm điều mà k phải ai cũng dám.
Làm rồi thì chiến thôi.
Trong vòng 7(+3) năm nữa, hy vọng bạn không lên đây kêu ca 1 lời nào :smiley:
Ít nhất vì già rồi sao chưa lấy được vợ =))))

2 Likes

Học nản quá thì nghe nhạc buồn , nốc chút rượu vào, ngủ vật vạ ra sàn nhà, 3-4 giờ sáng vùng dậy, ngâm bàn phím vào cà phê và gõ. Dân điện tử thì lấy mỏ hàn ra, axit, bo mạch ra làm… mù mịt khói sương lúc gà gáy, chẳng mấy chốc mà yêu đời ngay

Kết đoạn này.

1 Like

Em cũng là dân XD chuyển ngành sang CNTT. Bác có ở HN không, lúc nào em mời bác ly trà đá xin bác ít kinh nghiệm

1 Like

thi lại làm gì nhở? học đtvt cũng học các môn gần vs cntt. bạn cố gắng học thêm ccna vs mcsa rồi học lên nữa nếu muốn đi theo mảng network. còn ko thì học một khóa lập trình ở một trung tâm nào đó. cứ đi học trung tâm thì sát với thực tế đi làm hơn. còn học ở trường chỉ học cơ bản thôi.
Mình học đtvt nè ra trường kéo cáp vừa làm vừa học ccna vs mcsa và giờ đang học lập trình :)). Cuộc đời xô đẩy.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?