Tư vấn về đăng kí môn học

Các anh chị tư vấn giúp em về đăng kí môn học với ạ. Em năm nay là sinh viên năm 2, thì chuẩn bị bước vào đăng kí môn học thì nhà trường có đăng kí cho 4 môn cấu trúc dữ liệu và giải thuật, lập trình hướng đối tượng, cơ sở dữ liệu,kiến trúc máy tính và còn những môn phụ nữa ạ. Theo các anh chị thì có nên học 4 môn này trong cùng 1 kì không ạ. Em xin cảm ơn ạ.

1 Like

Có, 4 môn này bổ trợ lẫn nhau, đăng ký học cùng lúc không ảnh hưởng gì cả.

“Đăng kí cho” thì đâu có chọn được :smiley:

1 Like

Cái này thì chắc tùy vào lực học của bạn.

Nhưng đối với cá nhân mình và theo trải nghiệm thì mình suggest bạn học 2 môn Kiến trúc máy tính với Cấu trúc dữ liệu và giải thuật trước. Học thật kĩ, thật tử tế để có base.

2 môn còn lại bạn để dành thời gian cho kì sau thì học tiếp, tất nhiên là cũng phải học cẩn thận :smiley:

Theo quan điểm của mình, bạn nên học những môn cơ sở ngành càng sớm càng tốt. Có những môn là môn tiên quyết cho những môn chuyên ngành khác, nhà trường đã suggest môn học cho bạn thì bạn nên theo.

Em sợ 4 môn đấy là môn rất quan trọng học trong 1 kì sợ không chuyên sâu ạ

4 môn không nhiều đâu bạn. Những năm sau nhiều môn chuyên ngành hơn nữa, bạn cần phải tập phân bố thời gian cho hợp lý.

Không biết dịch dã thế này thì học từ xa kiểu gì nhỉ?

Có phải cứ đến giờ, đến ngày là vào nghe thầy cô giảng không?

Mình thấy bạn đăng ký cả 4 môn này cũng được nhưng nên đăng ký dồn vào 1 thời gian. Ví dụ: Đăng ký hết vào thứ 2, thứ 3 đầu tuần.

Để tập trung hết thời gian giảnh mà làm việc khác. Như là đi làm thêm hay tham gia các hoạt động ngoại khóa. Còn nếu bạn thích học thì dùng thời gian đó mà tìm tư liệu thêm.

Cố lên nhé! :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?