Tư vấn văn bằng hai CNTT. Đang phân vân giữa Bách Khoa Hà Nội và hệ từ xa của Bưu Chính Viễn Thông?

Đang học ĐH và muốn học văn bằng hai CNTT. Mình đang phân vân giữa Bách Khoa Hà Nội và hệ từ xa của Bưu Chính Viễn Thông ? Ai biết gì về hai hệ này giúp mình với ạ.

học đại học quốc gia đi

Đang học ngành gì, năm mấy vậy bác thớt

Le_Quang_Dung : Mình đang học KHTN của ĐHQG rồi. Cũng muốn được học văn bằng hai của Công Nghệ - ĐHQG lắm nhưng nó không tuyển bạn ạ :frowning: Mấy trường uy tín thì chỉ thấy Bách Khoa với Bưu Chính là tuyển văn bằng 2
Dat Dẻo : mình năm 3 ngành Vật lý bạn ạ @@

Vấn đề là bạn học để lấy bằng hay lấy kiến thức :slight_smile: Vì khối lượng học sẽ khác nhau đó :smiley:

Mình vẫn tự code và chủ động học hỏi. Cơ mà đi tìm việc người ta vẫn đòi hỏi một tấm bằng để qua vòng sơ tuyển bạn ạ.

Nếu bác muốn tìm hiểu về chương trình của BK thì vào đây hỏi cho dễ :smile: trước còn cái diễn đàn bka.vn cũng hay nói vụ vb2 mà giờ hình như die mất rồi :cry:

@quangnguyenkhtn Nếu mà học thì nhớ review bác nhá :stuck_out_tongue_winking_eye:

Thanks bác Thành Phạm nhé =D T sẽ tìm hiểu thêm. Học văn bằng hai không biết nó có thốn như học chính quy tại trường không. Thi lại nhiều quá là bỏ mợ bác ạ :3 Mà bác đang học bên BK à

1 Like

Tiêu chí lựa chọn trường:

1. Học để lấy kiến thức + bằng (có thể bằng sẽ không đẹp, nghĩa là điểm có thể thấp theo đúng năng lực các môn của người học, vì một số môn chỉ cần học cho qua ví dụ như nếu có Triết, Lịch sử Đảng…, trừ những môn chuyên ngành mà bạn định hướng làm việc thì nên học và nghiên cứu nghiêm túc)
  2. Học để lấy bằng + điểm sẽ đẹp + chi phí làm đẹp điểm (?)
    Kết luận: Chương trình đào tạo của các trường cơ bản là ổn, vậy quan trọng là bản thân tự ý thức để học, vì trường nào cũng có thể thực hiện được cả hai điều trên? Tuy nhiên những cái đào tạo từ xa hoặc phân hiệu mở tại các tỉnh lẻ thường dễ thực hiện mục 2 hơn. hehehehe

Ukm mình đang học bên BK :smile: cũng kế hoạch học bằng 2 nên cũng hóng vụ này hhehe :smile_cat:

1 Like

Cảm ơn bạn nhé. Theo như bạn nói thì mình theo tiêu chí 1 rồi =D

Bác đang học Điện hay Viễn Thông bên BK à. Bạn e nó học bên đấy thấy bảo học phí mới tăng nên nghe hơi chột dạ @@ Thấy khung văn bằng 2 học 1 kì phụ + 4 kì chính cũng tầm 120 tín <3

Mình bên viện Điện

Chi tiết học phí 2017 đây bác nhá
https://ctt-daotao.hust.edu.vn/DisplayWeb/DisplayBaiViet?baiviet=5142

Tại nhà trường lắp mấy cái điều hòa đó :stuck_out_tongue_winking_eye: :triumph:

À mà có thể chương trình thường hp khác ct vb2, link này chắc chuẩn hơn:
https://ctt-daotao.hust.edu.vn/DisplayWeb/DisplayBaiViet?baiviet=5138

1 Like

Nếu mình học được thì cũng phải đến 2018 - 2019 tức là 360k/1 tín. Nhân với số tín chỉ lên cũng ngót nghét 45 triệu. Chưa kể sai số do trượt môn và học lại :v Nhớ đến BK hồi ông a mình học thì đa phần là SV nông thôn khó khăn lên học. Tăng tiền thế này mất chất BK mất :3

1 Like

mới năm 3 đâu có học đc , phải có 1 bằng đh mới đc học văn bằng 2

Mình hỏi trước xem nó như thế nào bạn ạ =D

mình cũng học đào tạo từ xa KHTN HCM ,

1 Like

Đạo tạo từ xa hoặc văn bằng 2 ra có bị phân biệt đối xử k mấy bác

mình đang học VB2 BKHN đây :smiley: nói chung là tự học rồi đến nghe thầy giảng, khá là hay.
à mình học bằng 1 SP :smile:

1 Like

Ngành này hị vọng là không bác ạ :v

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?