Tư vấn văn bằng hai CNTT. Đang phân vân giữa Bách Khoa Hà Nội và hệ từ xa của Bưu Chính Viễn Thông?

Bác cho em hỏi học phí hiện tại là bao nhiêu và lỡ có thi trượt môn thì học lại có phức tạp k ạ :stuck_out_tongue:

E đang năm 2 điện điện tử mà e thấy mê cntt hơn k biết nên chuyển hay học bằng 2 nữa

E tưởng chỉ chuyển được trong nhóm ngành ạ chứ. Bác đang học dở điện tử thì học VB 2 sẽ được bớt một số môn đấy ạ =D

e tinh học xong điên ddien tử hoc tiêp bằng 2 cntt mà lo là bằng 2 khó xin

E cũng thấy bên tuyển sinh bảo là bằng nó ghi là vừa học vừa làm nên hơi nản. Ghi văn bằng hai thì nghe nó đỡ hơn :3 mà bác học điện thì tìm hiểu về IoT đi. Bọn e Vật lý vô tuyến cũng học nhiều về vi xử lí. Thấy IoT cũng đang rộ đó

Văn bằng 2 cũng có loại chính qui hoặc vừa học vừa làm tùy trường nữa.
E cũng thấy IoT hay, mà thấy cntt gần với nó hơn

1 Like

Bác học Điện - Điện tử mà bi quan thế. Em dân khoa học đây <3 Mà hôm em hỏi ban tuyển sinh BK văn bằng hai bảo là bằng vừa học vừa làm thớt ạ :frowning:

lúc đầu e thích cntt bác ạ, mà tại theo phong trào nên chọn hơi bậy :frowning:

1 Like

Chúc mừng năm mới cậu :smiley: học phí tầm 8-10m/kỳ. tớ học kỳ thứ 3 rồi, chuẩn bị thực tập ở fsoft. Nói chung ổn. Nhưng giờ viện không tuyenr sinh nữa mà chuyển sang Viện đào tạo liên tục rồi.

alo bác, bác đi học vb2 cntt ở bách khoa chưa, năm nay e cũng định học ạ.

Bạn ơi mình đã tốt nghiệp Đh ngành khác được 4 năm rồi, giờ muốn thi vb2 bách khoa thấy bảo phải thi toán cao cấp, môn đó thi có khó không ạ bạn??
Cảm ơn!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?