Tư vấn hướng đi 3 mảng web, mobile, game

Em thấy trong 3 mang web, mobile và game thì có vẻ mảng web nặng nhất đúng ko các anh. Các anh có thể giúp em tư vấn hướng đi cho mảng nào được không ạ ? Vì em đều thích cả 3 mảng như nhau

1 Like

Theo anh thì mảng Game khó nhất , còn việc tư vấn thì quan trọn ở em . Em thích cái nào , thì em theo hướng đó thôi

Sao game khó nhất v anh

Game thì về việc viết đồ họa vốn khó rồi. Mà làm game về cơ bản cũng phải đụng đến toán và hình học nhiều

2 Likes

Nghe tính toán khá nhiều nếu game càng thực tế :3

1 Like

Ngành nào cũng đều có tương lai và triển vọng tốt. Bạn nên thử từng ngành thì mới biết mình thích gì? Vì khi học, thấy yêu thích nó thì mới theo đuổi được và mn tư vấn cho bạn chỉ theo cảm nhận của họ. Không có ngành nào trong 3 ngành là quá khó cả, chọn ngành phát triển theo nhu cầu xã hội và sở thích bản thân là được

1 Like

Bạn học cả 3 đi, đừng chỉ học 1 thứ.

cả 3 thì hơi nhiều đó :laughing:. Với khi đi làm thì phát triển về 1 ngành thôi chứ đâu 2 tay 3 súng được :slight_smile:. Nên học thử cả 3 rồi chọn theo một ngành

Khi đã học đc 1 thứ rồi đã có tư duy lập trình thì những môn còn lại dễ tiếp cận mà.

2 Likes

ý tôi là ông học được nhiều nhưng không thể làm cả 3 ngành cùng lúc. Kiểu như ông làm game xong, chuyển qua mobile rồi viết web giới thiệu cho nó luôn. Hướng đó chăng?

web với mobile và gane cx có liên quan với nhau mà :v

học cơ bản cả 3 xong thấy thích cái nào nhất thì triển. còn không thì làm game trên môi trường web, sau đó thử làm game trên môi trường mobile. coi như học thử qua cả 3 món =))

cố gắng quyết định chọn 1 trong 3 rồi chỉ tập chung vào mình nó thôi. GIống như chọn vợ ý, có thể yêu cả 3 cô. Nhưng rồi chỉ lấy 1 vợ thôi :v

hổm rày liên tục nhân được mail khêu gợi từ google về việc bác ấy nới lỏng vài thứ cho mảng mobile, vì vậy mình nghĩ mảng mobile đang dần có mùi không thú vị nữa :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?