Tư vấn đặt tên tài khoản Developer trên Google Play

Hồi sáng mới đi ra ACB làm cái tài khoản VISA DEBIT để tạo một cái tài khoản developer trên Google Play.
Muốn hỏi mọi người đặt tên tài khoản dev này như thế nào cho hay. Tâm lý khi mình xem một cái app nào đó, thấy tác giả là “ABC Coporation”. , “XYZ Entertaiment”, “ZXC JCS” thì có vẻ “cool” hơn là để tên Nguyễn Văn A, Trần Thị B nhỉ.

Vậy mình có nên tự nghĩ ra một tên nào đó giống dạng công ty để sử dụng ko, hay là lấy tên cá nhân.
Anh em nào đã từng có kinh nghiệm vụ này thì tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn ạ !

4 Likes

Mình chưa từng có kinh nghiệm, tuy nhiên, theo tâm lý của 1 người muốn tìm và down phần mềm thì bao giờ mình cũng sẽ ưu tiên các nhà phát triển là 1 tổ chức hơn là 1 cá nhân, điều này chắc bạn cũng hiểu tại sao nhỉ :smile:
Bạn biết anh Nguyễn Hà Đông với Flappy Bird chứ? Nhà phát triển của nó ghi trên các appstore là GEARS Studio - cũng là mang tính 1 tổ chức đó :smile:

2 Likes

uh, mình cũng vậy, thấy tác giả là cá nhân thì cũng hơi “ngại”. Thành ra cách đặt tên cũng ảnh hưởng một phần đền “doanh số” download. Chắc phải lựa một cái tên hầm hố tí hehe

2 Likes

Chúc bạn thành công với con đường phía trước nhé :smile:

1 Like

Quan trọng là chất lượng ứng dụng thôi. Bên Windows Phone có Rudy Huyn lấy tên chính mình để đặt mà vẫn nổi như cồn đó thôi. Mà tên đổi lúc nào chả được :smile:

1 Like

Tên đổi được toẹt bô nhé :smile:, tớ thi thoảng mỗi năm đổi tên một lần =))

3 Likes

Tên của anh bên CHplay là gì thế để em nghịch thử :smile:, mà có thu phí không đó :disappointed_relieved:

hình như chplay 1 acc 25$ thì phải.

Acc Google có phải đóng phí duy trì hàng năm không nghỉ?

Hình như có đấy, iOS với WP đều có đóng phí hàng năm mà.

Windows giờ vĩnh viễn rồi, 20$ là đủ cả đời lập trình Windows rồi :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?