Tư vấn chọn trường ĐH đào tạo CNTT ở tphcm

Chuyện là năm nay em thi đại học và nhắm đc 23 24 điểm, em nghe nói lên đại học thi tự học là chính nhưng môi trường đào tạo cũng không thể thiếu, em đang nhắm 3 trường là đh KHTN, đại học quốc tế, đh CNTT, thì nên chọn trường nào ạ

1 Like

Vấn đề này thì mỗi người mỗi ý, em nên tham khảo các topic đã có sẵn :

Mỗi trường mỗi thế mạnh khác nhau ! Thành tích về ngành CNTT thì tui thấy KHTN có nhiều thành tích và nhân tài nhiều nhất còn các trường khác có phần kém cạnh nhưng khả năng không thua kém hình như phòng trào và cạnh tranh, ít kích thích tinh thần thành tích quyết liệt thì phải :smiley: Tùy trường và được học các giảng viên đào tạo có khả năng tạo cảm hứng, gây đam mê cho sinh viên nữa ! Thân

Đại học CNTT thấy đào tạo về an toàn thông tin khá tốt bằng chứng là nhiều năm trở lại đây đều vô địch cuộc thi sinh viên với an toàn thông tin, không những thế nhiều thành viên còn được cử đi thi quốc tế giành được nhiều giải rất cao.

Nếu làm về mảng game thì nên học trường nào ạ? @@

Game thì nên học UIT, chỉ có mỗi UIT dạy làm game (một cách bài bản) à :slight_smile:

1 Like

Vậy nếu em theo chuyên ngành lập trình viên thì nên học trường nào ạ

Quốc tế thì mình không rõ lắm, CNTT với KHTN thì bạn chọn trường nào cũng được. Nếu muốn ra trường sớm thì có thể chọn KHTN, tuy nhiên ra trường sớm 1 hay nửa năm nó cũng không quá quan trọng.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?