Tư vấn chọn Game để học tiếng Anh

Ngoài chơi The walking Dead ss1,2,3 ra thì còn game nào hay để học tiếng Anh không ạ
Trừ mấy game learn E for Kid như tìm từ đoán chữ hay như kiểu hang man nhé.
Mấy game để học tiếng Anh thể loại như The walking dead thì càng tốt

game này là game online hay offline vậy bạn?

1 Like

game này offline nha

oke tks, tại chỗ mình wifi yếu nên k chơi đc online?

bạn search google :download the walking dead full pc
là tìm thấy ngay mà

Hỏi tìm game học Anh thì bị hỏi lại :frowning:

1 Like

Bạn chỉ có thể hỏi mà không thể trả lời à. Chỉ muốn nhận không muốn cho :smile:

1 Like

mình k chơi game nên k biết cái walking dead của bạn thuộc thể loại game gì nhưng game nào có cốt truyện hoặc yêu cầu đọc hướng dẫn để làm nhiệm vụ theo mình là ổn. Game đầu tiên mình chơi dạng này là Dream Chronicles, nó gồm 3,4 phần gì đó.
Ngoài ra chơi game tìm đồ, Hidden Object, tìm thì mỏi mắt lắm nên mình dùng Cheat Engine hack, cứ thế tự động ấn hint thôi, chơi mấy bản liền thì thấy đồ vật sẽ bị lặp, không phải nó lặp liên tục trong 1 game mà là từ vựng sẽ có những từ giống nhau ấy, với sự lặp lại như vậy thì sẽ giúp nhớ từ dễ hơn.

2 Likes

Bạn học tiếng Anh qua Game này như nào vậy? Mình tải rồi nhưng đọc không hiểu gì hết chỉ muốn bỏ qua để chơi :joy::joy::joy:

Bạn có thể thử YugiOh hoặc những game không-đọc-text-không-chơi-được tương tự :smile:

Nói thật, game là để chơi vì thích. Mình chơi game nhiều, nhưng toàn là biết tiếng Anh rồi mới chơi chứ không có chiều ngược lại. Mấy game chơi để học, phần lớn max chán, chơi 10 phút xoá.

3 Likes

Đúng rồi :)) Yu gi oh nâng tầm tiếng Anh của mk lên bao nhiêu :))

Đừng chơi để học, hãy học để chơi! Vd hồi nhỏ chơi The Sims chả hiểu được bao nhiêu thấy tức lắm nên quyết chí học tiếng Anh thật tốt, thế là giỏi tiếng Anh thôi! :smile:

2 Likes

GTA series :triumph:

L.A.Noire -> toàn những câu văn giao tiếp thường ngày

Hồi nhỏ của anh là cách đây gần 20 năm rồi, đã có L.A.Noire đâu?

1 Like

Mình chơi:

• GTA Series(SA, 4 ,5)
  • Devil may cry(3, 4)
  • Metal Gear Solid
  • osu

hết

1 Like
  • BookWorm
  • Pokemon red fire

p/s : osu không phải học tiếng Anh

Bạn nghĩ sao mà osu không thể học tiếng anh được? Chơi osu có tính năng multiplayer giúp bạn có thể luyện tiếng anh luôn khi chat với team!

P/s: Mình không nâng bị osu nhé

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?