Tư vấn chỗ học lập trình game trên C++ online tốt

Bạn thớt đang hỏi về lập trình game, mà thấy nhiều người tư vấn về build framework quá, hơi xa mục đích ban đầu rồi! :smiley:

1 Like

Đã có 1 bài blog hay về việc nên hay không nên làm game engine, mọi người nên đọc qua! Anh chỉ bổ sung : Nếu em cầm 1 cái game ko ra gì tới xin việc, thì dù game của em có được viết bằng engine của chính em dev đi chăng nữa thì cũng khó được nhận! Vì game dev và game engine dev là 2 hướng đi hoàn toàn khác nhau, mỗi hướng lại cần khối lượng kiến thức, kinh nghiệm riêng:

1 Like

Hi.
Theo mình thì dùng engine hay không và rộng ra là dùng thư viện hay không phụ thuộc vào mục tiêu là gì. Nếu mục tiêu là lập trình game thì côt truyện, cách chơi phong cách đồ họa là nhưng vấn đề cần được quan tâm nhiều hơn là code. Việc xây dựng mọi thứ từ đầu chỉ phù hợp khi mà nhưng gì đang có không đáp ứng nhu cầu hoặc mục tiêu là xây dựng game engine, thư viện.

1 Like

nếu bác biết tiếng anh thì đây là nguồn tốt nhất. Trên forum của channel này có người đã có job khi họ học từ cái này: https://www.youtube.com/watch?v=PwuIEMUFUnQ&list=PLqCJpWy5FohcehaXlCIt8sVBHBFFRVWsx

k rành về c++ nhưng. dùng c# lập trình unity 3D đa nền tảng rất ngon

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?