Tự học ngôn ngữ C

Nay mình xem clip của anh Đạt hướng dẫn bài 8 thì mình tới công đoạn này thì Build and Run không được chẳng biết tại sao, các bạn chia sẽ giúp mình với nhé :smiley: Mình lần đọc tiếp xúc ngôn ngữ lập trình nên không hiểu lắm mong mọi người chỉ giáo nhiệt tình :smiley:

lỗi ở dòng 11 và 12 bạn à đó là con trỏ bạn à bạn phải khai báo cho nó giá trị là null bạn à chứ ko phải gán như vậy đâu à

dòng 11 và 12 đúng mà bạn tại mình để ngược vậy hack não bản thân thui :)) ý mình là dòng 21 22 23 làm theo anh Đạt hướng dẫn trên clip mà mình lại Run không dc và nó báo lỗi 3 dòng đó á

này chắc là bạn học javascript hay c# howcj java trước hay sao ý nó bảo lù lù là các biến đó bạn chưa khai báo bạn đọc kỹ lại hộ cái

ừa nhưng mà giờ mình xóa hết dòng đó đánh lại cũng không được, bạn có thể giúp mình rõ hơn ko mình k hiểu lắm @@!

bạn có team vier ko bạn để mình làm cho

ok bạn check qua mail của mình dc không rồi mình gửi ID cho bạn " [email protected]"

đã gửi mail cho bạn nha

<limits.h> mới đúng. Bạn google là ra.

Gán bình thường, bản chất nó là khai báo con trỏ sua va meo kiểu char trỏ đến 1 vùng dữ liệu hằng có nội dung tương ứng là meomeogaugau.

Các biến nào ?
Nó bảo là các hằng long_max, long_min, int_min, int_max, … chưa được khai báo, tức là chưa #include cái thư viện cho nó.

@ntbac Bạn chỉ cần #include <limits.h> và viết hoa mấy cái hằng như LONG_MAX LONG_MIN … là xong, chứ không có lỗi khai báo biến gì cả.

1 Like

ok tks bạn :smiley: nhờ các bạn mà mình hiểu thêm rất nhiều, cảm ơn các bạn đã dành thời gian chia sẽ cho mình

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?