Từ C++ căn bản đến chương trình GUI?

[Hỏi rất ư là ngu] Em thấy người ta dùng C++ để viết ứng dụng nhiều lắm :smile: ( đó cũng là mục tiêu của em, tự học C++ để tự tay mình viết 1 chương trình cho mình :blush: chương trình như mấy cái chương trình bình thường trên máy ý, không phải trên console) Thế bây giờ em đã học hết mấy cái căn bản rồi ( struct, if, while, namespace, … ) và 1 số phần mở rộng của nó. Các cao nhân cho em hỏi từ những cái em đã học đến viết program bình thường (nhỏ nhỏ xinh xinh thôi :v ) cần tốn bnhiêu time nữa nhỉ :smile: thích lắm nên cố gắng tự học mà hoang mang quá :3

Bạn có thể dùng Qt hoặc Visual Studio để viết, 2 cái này đều hỗ trợ tốt cho giao diện mà lại dể viết nữa :slight_smile:

Thế học về mảng nào với học cỡ nhiêu lâu nữa thím :sunny:

Cái quan trọng là ý tưởng của bạn thôi. Bạn có ý tưởng làm một phần mềm nào đó thì sẽ không mất nhiều thời gian đâu. Cách học nhanh nhất là làm một cái gì đó mà :3

Nếu có căn bản về C++ rồi thì theo hướng nào cũng được. Mình thì đang theo Qt tại nó viết trên Win + Linux + Mac OS được và cũng có thể build trên cả 3 HĐH. Học thì chắc khoảng vài tuần còn muốn nâng cao thì đầu tư thêm thời gian vào :blush:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?