Trồng cây gì, nuôi con gì?

“Trồng cây gì, nuôi con gì?” :smiley:

http://www.bachvankim.ninja/trong-cay-gi-nuoi-con-gi/

7 Likes

Thú vị đó anh :+1: , bookmarks blog này phát :blush:

1 Like

Muốn có tương lai đẹp, thì giờ chăm đi, bớt mấy cái vớ vỉn, tập sống có suy nghĩ đi.

Đúng mà rộng quá anh ơi, những người chưa biết cái gì là vớ vỉn thì họ cứ đâm đầu vào vớ vỉn, mà họ chả hiểu đó là vớ vỉn.

Ví dụ: rất nhiều bạn đâm đầu vào

…à giờ có cả món đâm đầu vô học mấy cái làm giàu SIÊU TỐC.

Chả hiểu giàu đâu không thấy mà thấy cái bọn dạy làm giàu Siêu Tốc giàu trước rồi.

1 Like

tớ mới tập tành viết blog chặt chém giải trí thôi :smile: , còn suy nghĩ, hành động hay nhận xét thì tuỳ các bác đọc tự chiêm nghiệm :smiley:

1 Like

Em lại tưởng pic này hỏi trồng cây gì và nuôi con gì cho kinh tế nhât…
đang định trả lời trông anh túc và nuôi con ca v3 :))))))

5 Likes

Nói thì rất hay, bảo làm ngay, có lẽ KHÓ

Khoái câu này :smiley:

1 Like

Style viết lách của anh vui đấy, em cũng thích đọc :smile: Đầu tư viết đi anh, biết đâu trở thành blogger máu mặt.

1 Like

Lối viết này bình thường,không mới lạ ,cảm nhận của em như vậy,anh đừng giận nhé

1 Like

bình thường thôi mà, thế giới giờ chẳng có gì gọi là mới lạ hết :smile:

tớ cũng chỉ học người khác cách viết rồi viết thôi.

Hix nếu bạn đã khám phá ra tất cả mọi thứ trên thế giới thì bạn nói đúng . Nếu thích học,thích đọc ,thích viết về cuộc sống nói chung thì mình gợi ý bạn tham khảo tất cả các tác phẩm của J.Krishnamurti ,về kinh tế chính trị thì tham.khảo lối viết của Quách Tương Uy…Thân!

Nuôi con cave, trồng cây thuốc phiện.

Thời buổi kinh tế thị trường, đồng tiền đi liền với mọi thứ trong cuộc sống, nên cứ cái gì thực tế thì làm. Bớt viễn vông, bớt mơ mộng, cần sống thực tế, thực dụng. Con người ta cứ mãi sống theo sách vở, định lý, định nghĩa, quy luật, quy tắc, thánh hiền,… mà quên mất thế giới này luôn thay đổi mỗi ngày…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?