Trao đổi làm app android

e đang làm app kiểm tra tiếng anh,mn cho e hỏi là làm sao để khi ấn nút nộp bài thì nó sẽ hiện dấu ích ở những câu sai và dấu tích ở những câu đúng vậy ạ

Câu nào sai thì tick checkmark sai, câu nào đúng thì check mark đúng, không biết bạn hỏi thuật toán hay gì nhỉ

1 Like

4 posts were merged into an existing topic: Topic này chứa các post được cho là Off-topic

Check lại nội quy: Off-Topic là gì?

Em cho phía sau mỗi đáp án 1 lable rỗng nữa (cái gì cũng được miễn update nó được là ok).
Viết xử lý nút submit trả về true những câu đúng bất chấp thí sinh có chọn hay không. Và trả về false những câu có chọn mà bị sai.
Đẹp hơn thì chèn icon cho nó lung linh tý…

thank a nhé,mà a ơi để làm đc app android thì có cần hk cả java nâng cao ko a hay là chỉ cần hk cơ bản thôi vậy ạ
tại e ms chỉ hk hết java cơ bản thôi nên a trả lời ở trên kia e hình dung ra r nhưng ko b làm thế nào a ạ
a cho e lời khuyên vs ạ

6 posts were merged into an existing topic: Topic này chứa các post được cho là Off-topic

cứ làm thôi, không biết thì hỏi

vậy là chỉ cần hk java cơ bản thôi hả p
sợ hỏi cả đáp án mấy a lại cáu p ạ

Làm app thì phải design sẵn hết luồng xử lý với UI trước mà.

đúng r p,

:grin: đòi hỏi ít thôi đừng nhây quá cái gì cũng từ từ, mình hiểu mới quan trọng. Dục bóc bóc dục (nói chung là bóc dục cái gì đó). Vừa học vừa làm mấy cái nhỏ như tự viết giải mã, mã hóa, minigame, mấy cái game troll bạn bè… rồi học tiếng anh… còn nhiều dữ lắm em ơi!

nhưng mà chỉ hk cơ bản java thì có nên hk luôn android ko p
e chuyên làm app a ạ,
mà a đăng cho e xin nick face của a đi

Chơi luôn em. Cũng java thì hốt mình yếu nhờ mình xung và chịu đeo thôi. Làm được cái gì hốt cái đó cố lên!

để có j e nhắn tin qua face vs a cho dễ
mà a có bản mềm full của quyển code dạo kí sự ko a,cho e xin vs

:joy: anh không có nhưng có thì anh khuyên em cũng nên đi mua đi. Viết ra cuốn sách người ta bỏ nhiều công sức lắm 160k không phí đâu ku.

1 Like

vâng a,

Bạn có phân biệt được giữa diễn đàn hỏi đáp và chat box không?

1 Like

Đừng dùng teencode, viết tắt nhiều, gõ Tiếng Việt cho chuẩn trước đã bạn. Vì đây là diễn đàn học tập nên tốt nhất là nên như vậy

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?