Trái ngành mong muốn học CNTT, thì nên học văn bằng 2 chính quy CNTT trường BKHN hay khóa đào tạo cùa FPT Aptech?

Chào anh em,
Mình đã từng lập 1 vài topic hỏi đáp về việc chuyển nghề sang IT, và sau khi được anh em tư vấn thì đã quyết định đi học CNTT.
Sau khi tìm hiểu 1 thời gian, hiện mình đang phân vân giữa việc học văn bằng 2 chính quy CNTT trường BKHN hoặc khóa " Lập trình viên quốc tế" của FPT Aptech, cả 2 chương trình đều mất khoảng 2 năm để hoàn thành, tuy nhiên bên Aptech có được trợ giúp giới thiệu việc làm sau khi học, nhưng không rõ giáo trình dạy có ok so với việc học đại học.
Nhờ anh em nào từng tham dự khóa học của FPT Aptech hoặc có kinh nghiệm tư vấn giúp ạ.
Thanks anh em

Sao không hỏi những người đã tư vấn cho bạn cho dễ?

bạn đang xem cái này là ưu điểm? tôi thì không thấy ưu điểm gì cả
hay bạn đang bị nhầm lẫn là học xong sẽ được bao việc làm? cứ cho là bao việc làm đi chăng nữa thì cũng sẽ là điều kiện và điều khoản

nói chơi chơi vậy thôi, còn học cái nào thì cũng là học mà thôi, chất lượng hay không phần lớn ở bản thân chứ không phải trường lớp
chỗ này hợp với người này không có nghĩa là sẽ hợp với người kia và ngược lại

3 Likes

Không biết chủ thớt đã quyết định học cái gì chưa vì mình cũng đang có câu hỏi giống bạn ^^ mong bạn giải đáp

1 Like

Chủ thớt đã hỏi cách đây 2,5 năm rồi bạn à, có lẽ anh ấy hoặc đã ra trường đi làm hoặc đã bỏ cuộc.

Anh có đk khóa bên vti rồi, mà hiện cũng không làm trong it
Nếu em định học thì nên đk vb2 của các trường đh hơn, dù sao có cái bằng vẫn uy tín hơn là chứng trỉ các trung tâm, còn có thể tự tìm hiểu trên mạng về các ngôn ngữ

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?