Tra cụm trong Tiếng anh

Em muốn tìm một từ điển có thể gõ cụm vào rồi nó ra nghĩa, Ai có thể cho em biết có từ điển nào như vậy không ạ, em cám ơn nhiều ạ.

Từ điển thì tui k có, nhưng mà có google đại pháp, luyện tốt thì không có từ điển nào bằng được

4 Likes

Từ điển gõ cụm ra nghĩa là cái gì vậy :thinking: ? Đây là định nghĩa về từ điển:

Nếu cụm mà bạn đang nói tới là thành ngữ thì cái từ điển nào chẳng có, còn nếu đó là một cụm từ, một câu thì dùng Google dịch thôi.

4 Likes

bình thường ko có thì e cx tra được nhưng mất thời gian ấy. Nếu có loại từ điển như vậy thì nhanh hơn nhiều

1 Like

cụm: phrase đấy bạn, idiom bạn đang nói chỉ là 1 phần rất nhỏ

1 Like

À mà nhớ lại thì có một từ điển tiếng Anh có cả từ lẫn cụm từ khá phổ biến là từ điển Cambridge, có hỗ trợ Anh-Anh, Anh-Việt,…(nhớ bấm nút 3 chấm chỗ thanh tìm kiếm):

5 Likes

Em thấy hơi lạ 1 chút. Google dịch chỉ không dịch được một số xâu thành ngữ hoặc dịch sai một số câu chứ vẫn tra đúng được phrase mà nhỉ.

2 Likes

Còn tùy bạn ơi còn tùy vào cộng đồng mạng họ đóng góp bản dịch như thế nào nữa, có nhiều câu dịch oải lắm. Tốt nhất có 1 tý “tiếng tây” trong người vẫn an toàn nhất ^^.

5 Likes

được 1 nghĩa thôi bạn, đôi khi còn chả ra nghĩa gì

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?