Tổng quan về môi trường làm việc của Fpt software trên khu công nghệ cao Hòa Lạc

Xin chào các anh chị trên diễn đàn .Em mới vào làm ở Fpt software trên khu công nghệ cao hòa lạc .Hôm nay em sẽ nhận xét tổng quan của bản thân em về môi trường ở trên này

1. Ở trên khu công nghệ cao hòa lạc chủ yêu là làm phần mềm cho nhật .chủ yếu là FSU2 .Có các đơn vị chủ yếu như Z79 chuyên làm về mảng mobile .Các bu của fsu2 như bu12,c88,vv
  2. Về môi trường thì ở đây tương đối là sạch.không khí tương đối trong lành hơn ở hà nội .Đi lại nếu bạn ở hà nội thì sẽ có xe công ty đón ở các điểm gần nhà .Còn nếu bạn đi xe máy đi làm thì sẽ được công ty hỗ trợ cho 500k.Mỗi ngày được công ty hỗ trợ cho 10k tiền ăn chưa
  3. Về mức lương khởi điểm ở trên này với dev1 như mình thì 6.8 củ tháng
  4. ở trên này nếu bạn ot thì cũng tính thêm tiền .đi làm chủ nhật được thêm ngày nghỉ .đi ot đủ 8 tiếng thì được 1 ngày nghỉ .nếu bạn phải on trên này thì công ty sẽ có phòng ở trên này cho bạn cũng tương đối đầy đủ tiện nghi .ngang với khách sạn đấy
  5. Có nhà trẻ cho các người có gia đình gửi con đây là điểm cộng lớn với những anh đã có gia đình .Chi phí gửi trẻ hình như 700k tháng
  6. mọi thứ đều tốt trừ lúc nào mà ot on nhiều quá thì hơi oải luôn .và on trên này thì ko vui tý nào
1 Like

Chém được chế là chạy nhanh rồi ::))

3 Likes

méo hiểu tập đoàn công nghệ hàng đầu vn mà cái máy tính sao nó lại như thế nhỉ .quên ko nói thêm cái màn hình bé quá

1 Like

Không biết bạn vào làm nên k rõ quy định hay mỗi nơi khác nhau, chứ mình làm ở HCM, ot 8 tiếng thì trả lương 4t còn 4t được tính nửa ngày nghỉ thôi.
2. mức lương 6.8 cho dev 1 có thể thấp hơn, có thể cao hơn, cao nhất là 8tr5

2 Likes

Mình làm ở Sài Gòn
Không dám confirm máy trên đơn vị. Nhưng máy cho fresher nói thật ra thời gian làm chỉ từ 4-6h, còn lại ngồi chờ local server restart, treo máy :laughing:
Máy gì có 4GB RAM, cũng có máy 8GB RAM nhưng xui không ngồi trúng :laughing: Chạy 1 con Spring Boot và 1 con Angular là hết RAM :laughing: Chưa kể db server và một đống thứ chạy ngầm khác, cả Chrome nữa

3 Likes

bạn cũng làm ở fsfoft à

Mình hiện tại sắp lên OJT thôi :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?