Tìm tài liệu về text editor

Ai có tài liệu về text editor (tiếng việt) thì share em với

em cảm ơn ạ

Text editor có nhiều loại text editor. Tài liệu cũng có nhiều loại tại liệu, tại liệu cách sử dụng, tại liệu cách viết một text editor.

Bạn cần cái gì? Câu hỏi này thuộc dạng Google được.

1 Like

mình cần tài liệu giải thích text editor là gì, các loại text editor

Đây :v

1 Like

:joy:em ghi nguyên chữ tiếng việt kìa anh

trình tiếng anh, em chỉ đủ dùng để viết code anh đưa cái này thì em cũng mù

Thế thì nên tập trung học tiếng anh. Không biết kiến thức này liên quan gì đến việc code của em :v
Mấy cái này thì hiếm ai rảnh mà dịch ra tiếng Việt lắm em =)) Chỉ cần biết nó dùng để edit text file thôi :smile:

2 Likes

thì vậy em mới xin file tài liệu (như bài giảng chẳng hạn)

ai có tài liệu hay bài giảng về text editor thì share cho em nha

Những chuyện đơn giản quá thì thường không ai giảng dạy đâu bạn nhé. Như cách ăn một cái bánh, cách uống một ly nước thì chưa thấy trường nào dạy về mấy việc này. Anh nghĩ em cũng còn bé, để giành thời gian học tiếng anh đi thì hơn :smile:

5 Likes

Google dịch hân hạnh được tài trợ cho chương trình này

2 Likes

sinh viên năm 3 rồi anh ngành IT luôn, em bị ngu tiếng anh bẩm sinh rồi, học thêm học bớt cũng rồi mà không vô, hên là còn giữ được mấy từ chuyên ngành bằng tiếng anh (do học thuộc như con vẹt) :joy:

1 Like

em thử với cái wiki anh david đưa rồi nó dịch xong em còn ngu hơn

1 Like

Vậy thì học tiếng Anh đi nhé :slight_smile:

1 Like

em ngu tiếng anh bẩm sinh rồi anh, em từng học Trung tâm tiếng anh Việt Mỹ gần 4 năm kìa thậm chí hồi nhỏ em học mấy lớp anh trên trường với bên ngoài cả ngày 14 / 7 mà có vô đâu

1 Like

Sự thật thường phũ phàng, nói thẳng nói thật là bạn nên thử xem lại bản thân thích gì, sau đó có thể chuyển sang học một lĩnh vực khác, học nghề, hoặc phụ giúp gia đình gì đấy thì hay hơn là tiếp tục học như hiện tại, tốn thời gian và tiền bạc thêm thôi.

4 Likes

Albert Camus đã có câu : Những kẻ thiếu lòng kien trì luôn luôn tìm ra lý do để thanh minh cho điều đó

2 Likes

Mình cũng ngu tiếng Anh. Nhưng mình có một cách học đặc biệt là mở tivi mấy kênh tiếng Anh mỗi ngày 3 tiếng, không xem hình chỉ nghe tiếng. Sau vài tháng thấy trình độ có tiến bộ.

2 Likes

Bạn nên bổ sung kĩ năng T.A đi, ko có nó bất tiện lắm. Một số ngôn ngữ như Python chẳng hạn, tài liệu Tiếng Việt ko nhiều nên phải tìm tài liệu T.A

1 Like

The Wind có 1 cách học Tiếng Anh khá hiệu quả !
Đó là hát Karaoke Tiếng Anh để luyện cách phát âm và xem phim có engsub :joy:

Viết chú thích và mọi thứ bằng Tiếng Anh khi code để nhớ từ !
Vì mình ở Việt Nam k xài Tiếng Anh nhìu mà dùng Tiếng Việt là chủ yếu nên bạn chỉ học mà k sử dụng thì khoảng 48 tiếng sau sẽ quên luôn từ vựng chứ chưa ns đến sử dụng :sunglasses:

Rồi luôn năm 3 hả bác :joy:
Tạm bỏ code cày Tiếng anh đi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?