Tiêu đề các bài viết hiển thị sai

• Sáng nay mình đăng nhập vào diễn đàn thấy nó hiện title đồng loạt thế này, hình như diễn đàn có tính năng mới này à :laughing::laughing:
2 Likes

Hiện tại nick @coderTapSu (có quyền edit title) đang sửa lung tung đó bạn. Không biết là bị hack hay là sao nữa.

4 Likes

Bị hacker tấn công rồi :stuck_out_tongue_winking_eye:

3 Likes

nghe tên nick coderTapSu có vẻ mới tạo nick mà có quyền edit title, có vẻ phân quyền đang sai à :laughing::laughing: hack thì chắc chả có ai hack diễn đàn đâu nhỷ, có được gì đâu ta

2 Likes

Phân quyền là do Discourses làm tự động.

5 Likes

? Có chuyện gì vậy mọi người ? mình mới ăn trưa xong ngồi mở DNH ra lướt thôi, sáng giờ mình có edit lung tung gì đâu ! :((

2 Likes

Ví dụ 1 topic

Nick của bạn đã đổi title, xoá tag, đổi category sang #fun hàng loạt topic gần đây nhất.

3 Likes

Nếu có gì ảnh hưởng tới forum thì mình thành thật xin lỗi mọi người, nhưng thật sự là mình không có làm mà :cold_face:

2 Likes

Bạn đổi mật khẩu nick DNH của bạn nhé. Nghi vấn là bạn bị hack rồi :male_detective:

5 Likes

Và cài lại Windows cho sạch :slight_smile:

Một lí do khác nữa là không logout khỏi các thiết bị công cộng.

4 Likes

mà cho mình hỏi là trong forum thành viên nào cũng có quyền sửa title topic hay sao nhỉ ?

1 Like

Level 3 trở đi (Regular) mới có thể edit title nhé.

4 Likes

Cái trò mà Discourse có chức năng tự nâng cấp thành viên dựa trên đóng góp mà không cần bổ nhiệm thủ công cũng hay nhưng cũng có ngày gây ra sự phiền toái. Thế mới biết ở đời không có cái gì toàn ưu điểm hoặc toàn tệ hại, cái gì cũng hai mặt song hành.

5 Likes

thiệt là ngại quá :kissing_closed_eyes:, không phải nick mình bị hack mà do mình đăng nhập nick trên máy ở cty mà quên đăng xuất ra :no_mouth:

1 Like

Máy cty thì cũng phải có password. Quy định thì là ai đi ra ngoài phải logout hoặc lock máy. Chứ để đó ông khác vào commit code bậy, ai chịu trách nhiệm ngoài bạn? Sau vụ đó có còn để máy cho người ta xài không đấy?

6 Likes

cảm ơn bác. Giờ thành phản xạ luôn rồi, cứ đứng dậy khỏi ghế đi đâu đó là phải ấn Windows + L Thế giới này quá nguy hiểm.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?