Tiếng Anh chuyên ngành công nghệ thông tin

Dạo gần đây mình đang đọc cuốn sách Code Complete, một cuốn sách rất nổi tiếng nhưng gặp không ít khó khăn trong vấn đề dịch thuật. Mong rằng diễn đàn nên có một topic về dịch thuật hay tiếng anh chuyên ngành công nghệ.

5 Likes

@Dung_Kon ơi là @Dung_Kon sao toàn gãi trúng chỗ ngứa không. Anh đang chuẩn bị lập đã tạo category English để cho mọi người vào thảo luận tiếng anh cơ bản và tiếng anh chuyên ngành.

Quyển Code Complete là quyển sách đáng đọc nhất cho dân lập trình viên tụi mình. Đạt rất rất muốn chia sẻ về nó. Đạt đã từng đọc và chia sẻ ở cty cũ cùng với @tranhuanltv. Đạt rất mong mọi người có thể lấy một topic nho nhỏ của sách này ra để thảo luận cùng với nhau. Điều này sẽ giúp cho mình học lập trình giỏi hơn rất nhiều.

Trong quyển đó có mấy mục rất hay và rất cơ bản áp dụng được ngay như đặt tên biến, đặt tên hàm, tạo class, tạo hàm như thế nào, …

Anyway, đi lộn xộn chủ đề rồi.
@All: Đạt sẽ thử nhờ một bạn post các bài tập và kiến thức tiếng anh cơ bản lên cho mọi người thảo luận nhé. Tiếng Anh cũng Đạt cũng tàm tạm, đủ chém gió nên chắc là cũng đóng góp được một ít.

7 Likes

gãi đúng chỗ ngứa @@. Nói đúng ra là em cũng đang rất ngứa chỗ tiếng Anh :blush:

2 Likes

e đang rất ngứa đây a. hix

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?