Thiết kế website bootstrap: Bỏ qua Bootstrap 3 học Bootstrap 4 được không?

mọi người cho em hỏi là em chưa biết gì về bootsrap 3 có học được luôn bootstrap 4 không ạ . em xin cảm ơn .

Câu hỏi tương tự

Chưa biết iOS 7 có học được iOS 11 không ạ?
1 Like

ngịch thì được chứ học thì không biết !!!

có gì đâu mà học
trong lúc làm bài hay đi làm việc thì không biết gì cứ search cái đó thôi
nói là học sao mà nghe cao xa quá :smiley:

không mình đang hỏi là mấy cái tbn-tbn các thứ các thứ đấy làm sao để nhớ vậy.

Cài plugin vào text editor để sinh ra.

1 Like

Mà bootstrap có gì để học nhỉ? :laughing:
Lên documentation nó cho sẵn ví dụ của các component, copy - paste rồi customize cho phù hợp
Sử dụng các editor hiện đại như Sublime, VS Code, Atom cài thêm Bootstrap snippet mà chiến (một số editor có extension cho bs4 rồi)
Thấy bs3 với bs4 syntax không thay đổi gì nhiều cả, cứ chiến thôi, ngại gì ba cái version :laughing:

P/S: Tôi lên Udemy học ASP.NET MVC 5 mà tôi toàn code project ASP.NET Core 2.0 :wink:

1 Like

Hai phiên bản này tuy cú pháp không khác nhau nhiều nhưng khác nhau khá nhiều về giao diện đấy. Bạn nên cân nhắc kĩ khi lựa chọn.

1 Like

Nên chọn bootstrap 4 nhé. chứ vừa rồi cty nâng từ 3 sang 4 phải sửa lại rất nhiều

1 Like

Nói chung vẫn còn sớm để bs4 phổ biến nên cứ nắm bs3 trước đã

1 Like

Mình cũng nghĩ vậy. để chuyển bs4 bây giờ là một vấn đề. vì đa số thiết kế bây giờ là 1170px mà bs3 đang dùng. mình cũng từng làm và có kinh nghiệm tầm 3 năm làm việc với một số framework và cũng cảm thấy hài lòng với bs3 mặc dù có framework bằng css riêng nhưng vẫn dùng xen kẽ được: blush:

Fun fact: Bạn có thể custom theme của bootstrap với SCSS
Bootstrap 4 chuyển sang dùng flex box thay vì dùng float như trước, một số class bị bỏ như pull push v.v… Thêm utility class.
Về Js thì không chú ý lắm thấy nó thêm cái Popover js, để làm tool tip
Chi tiết xem tại:

1 Like

Bootstrap 3 hay 4 củng được, đọc docs là sẽ hiểu. Cò nếu muốn học từ nó thì mở code ra hoặc Inspcet vào elemnt mà xem trực tiếp css của nó để hiểu tại sao.

1 Like

bs 4 hình như có thêm mấy cái template sẵn luôn. với lại bs4 nó bỏ luôn font glyphicons rồi(chắc ít người xài nên bỏ?)

2 cái nó không hề ràng buộc nhau nên bạn hoàn toàn có thể bỏ qua bs3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?