Thiết kế Meetup DNH lần 2 ở TPHCM - 7PM -11/07/2015

Anh xài nokia :sunglasses:

3 Likes

Nokia 1200 :sunglasses:

Tình hình là còn có một Speaker đang băn khoăn nói về chủ đề nào trong Meetup lần này, Các bạn sang góp ý giúp nhé.

1 Like

thử sử dụng cái này https://emeeting.vn của BKAV. :smile: Ở lớp họp nhóm toàn bằng cái này, có thể share link youtube luôn đó. Bữa đó phải đi học Tester nên không đi được. Mong là có video quay lại :smiley:

1 Like

Em hi vọng sẽ được nghe về UX Design :slight_smile:

Sẽ nói về UX vào lần 3 :smile:

4 Likes

@ducminh @mrphu3074 @nghinguyen dự định sẽ nói trong bao lâu nhỉ? Lần này rút kinh nghiệm về việc quản lý thời gian, mỗi topic chỉ nên nói trong vòng 20p và có thêm 10p để thảo luận.

3 người sẽ có 1h30p, còn lại 30p cho mọi người ổn định chỗ ngồi và networking. Mọi người thấy sao?

2 Likes

lần đầu em làm cái này nên cũng không rành, chắc rút gọn lại để nói trong 20’.

3 Likes

Em sẽ dúng 25 phut !, 10 slide.

2 Likes

À, như vậy là ổn rồi, có thể linh động tùy vào tình hình :smile: Cảm ơn mọi người rất nhiều.

2 Likes

Quan trọng là phải có người trình bầy ấy ạh. Chứ em thấy meetup giờ bàn luận vẫn ít quá.

Đạt nghĩ là ai cũng có thể làm speakers. Ai cũng có thứ để chia sẻ, chỉ có điều mọi người còn “ngại”.

2 Likes

Em cũng nghĩ thế. Em ở ngoài này cũng tổ chức mấy cái meet up nho nhỏ nhưng mà toàn độc diễn. Mọi người thường là khá bị động ngại việc chia sẻ hoặc là sợ chia sẻ sẽ bị ném đá.
Trong khi đó mình thì rất cần được nghe nhiều ý kiến trái chiều để hoàn thiện bản thân. Hic hic.
Em thấy meet-up lần I cũng thế. Hi vọng là meet-up lần II mọi người đã quen hơn và có nhiều tranh luận hơn. Chúc trong đó vui và sớm ra được ngoài này… :smiley:

4 Likes

@GDGHN_AndroidTeam rủ thêm các bạn nào thích làm speaker đi, rồi mình làm một cái Meetup ở HN :smile:

1 Like

Để em thử hỏi xem sao.

2 Likes

Dạ đúng vậy, em đang rất ngại, nếu làm ko tốt , cảm thấy làm phí thời gian của nhiều người.

3 Likes

Mình nói tầm 15 phút thôi, còn lại để mọi người hỏi.

2 Likes

Mình vote cho chủ đề UX

1 Like

@ducminh đừng ngại, ngày mai chuẩn bị nhận gạch của mình nhé :smiley:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?