Thiết kế Meetup DNH lần 2 ở TPHCM - 7PM -11/07/2015

===== Update 08/07/2015 =====

Thời gian:

7PM - 11/07/2015

Địa điểm

#Sharing coffee

Thông tin Sharing coffee: https://www.facebook.com/khonggianchiase

Sharing Coffee:lan tỏa những điều tốt đẹp đến cộng đồng các bạn trẻ!

1. Nơi tổ chức các buổi hội thảo, các buổi nói chuyện cho các bạn trẻ.
  2. Nơi làm việc cho các bạn freelancer
  3. Nơi thưởng thức cafe trong không gian chia sẻ

69 Võ Văn Tần, Quận 3, Ho Chi Minh City, Vietnam

Nội dung

- “Sinh viên ra trường, có nên làm việc ở công ty khởi nghiệp (startup) hay không?” - Huỳnh Hữu Tài @huutaivn Anh Tài sẽ tham gia vào đợt sau.

Như Meetup lần 1 đã rất thành công và ta đã có nhiều topic hay cũng như videos. Thừa thắng xông lên, Đạt nghĩ nên làm thêm nhiều Meetup để mọi người có thể gặp mặt trao đổi và chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, suy nghĩ.

Các bạn comment cho Đạt biết là mình nên tổ chức Meetup tiếp theo ở đâu, ai muốn làm speaker? Ai muốn “ủng hộ” tiền nước uống cho các bạn speakers và audience?

Click vào đây để vote ngày tổ chức meetup lần 2 vào 4/7 hay 11/7

Speakers:

• “Sinh viên ra trường, có nên làm việc ở công ty khởi nghiệp (startup) hay không?” - Huỳnh Hữu Tài @huutaivn
  • “Sử dụng Vagrant trong lập trình” - Minh Đức @ducminh
  • “MeteorJS is changing the way of building apps” - Nguyễn Phú @mrphu3074

Đạt xin đóng góp một vài ý kiến của anh Tài, chủ quán nhậu, để mình sắp xếp cho lần 2

1.   Số lượng topic hơi nhiều nên thời gian topic kéo dài từ 7:00 đến 10:00. Anh nghĩ nên gói gọn từ 2 tiếng đến 2 tiếng 30 phút là ok.

2.   Nên làm việc với speaker để biết được thời gian cho từng topic, ghi rõ thời gian này trên schedule của chương trình luôn để mọi người tham gia biết rõ.

3.   Nên chủ động cho mọi người giải lao để mọi người uống nước, vì mọi người có những người vào trễ không kịp order nước, trong khi đó mình đã free nước cho họ.

4.   Quán cần cải thiện máy lạnh, vì đông người hơi nóng. Anh đang đổi máy lạnh công suất cao hơn à tốn tiền đây!

5.   Cần khuyến khích phần Q&A để mọi người engage nhiều hơn. Chủ đề của anh Phong khá thực tế nên phần Q&A cũng khá sôi động, anh cũng đóng góp vài câu, những câu hỏi manh hướng mở để các bạn SV suy nghĩ, vì đi làm không chỉ chăm chăm biết về kỹ thuật không thôi.

6.   Quán cần sắp xếp bàn ghế tiện lợi cho việc đi lại à Lần đầu làm, cần rút kinh nghiệm.

7.   Nên cho mọi người đề xuất chủ đề của lần meetup tiếp theo để chuẩn bị. Ví dụ phần giang dỡ của anh Phong, là 1 ví dụ.

20 Likes

Ai sẽ là Speaker đây :smiley: địa điểm như cũ hả anh @ltd
Kỳ này mình sẽ làm live và tường thuật trưc tiếp đi anh :slight_smile:

4 Likes

Tùy thuộc vào số lượng speakers. Nếu ở TPHCM đủ người thì mình làm ở Sharing Coffee :smile:

3 Likes

Kỳ này mình sẽ làm live và tường thuật trưc tiếp đi anh :wink:

2 Likes

Đồng ý, nhưng mà phải có sự chuẩn bị kỹ à. Em làm MC luôn hả :smile:

3 Likes

Nếu có thể em làm MC luôn :smiley: thử cảm giác mới.

4 Likes

Không biết lần này anh Đạt có mời được đại diện ở đâu không :smile:

2 Likes

Nếu tổ chức ở TPHCM lần nữa thì để hỏi xem bên Atadi có thời gian qua chia sẻ không :smile:

5 Likes

:slight_smile: , làm live đi anh trực tiếp đi anh :slight_smile: , hổm bữa đi về kể cho mấy đứa bạn của em nghe tụi nó tiếc quá trời… :slight_smile: .

4 Likes

hụt lần đầu, lần 2 ráng sắp xếp mới được.

2 Likes

Lần đầu ngủ quên hay làm gì đó quên mất :smile: lần này cố note lại để không quên :smile:

2 Likes

Không biết nội dung lần này có hướng tới SV ko nhỉ?

2 Likes

Hà Nội đê a ưi :wink: Hóng Hóng :smile:

2 Likes

Tất cả vì sinh viên mà. :v nói chứ về tech thì mình nghĩ lứa tuổi nào nghe cũng tốt, không bổ ngang cũng bổ dọc.

2 Likes

Github tips and tricks đi Đạt :slight_smile:

5 Likes

1 vote cho Github :smile:

4 Likes

Đợt này hóng anh @ltd về :slight_smile: .

2 Likes

Đợt này công ty Đạt vẫn còn bận lắm, nên không hứa được. Nhưng cái quan trọng là Speakers, mình cần speakers về các lĩnh vực mới hoặc thú vị là được. Có lẽ Đạt cần phải liên lạc thêm với một số bạn của mình để thuyết phục họ chia sẻ :smile:

3 Likes

Nhanh nhanh nhé anh! :smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?