Thành viên DayNhauHoc giao lưu online / offline

Từ topic tặng sách ta nói lan man sang Meetup =))

Làm meetup luôn nhé anh :smiley: mỗi năm thay máu nên chắc có nhiều topics

@dqh đăng ký chủ đề GitHub

9 Likes

Làm meetup có một vấn đề của nó là anh không có mặt để thực hiện :frowning:

7 Likes

Sách anh tặng chưa đọc xong :smiley: Anh tranh thủ về với anh em đi, hứa lâu dồi mờ :wink:

3 Likes

anh ơi webinar :stuck_out_tongue:

4 Likes

Có vẻ ổn, nhưng mà tốc độ mạng sẽ phải tốt, Đạt sẽ suy nghĩ về điều này, có thể Đạt sẽ chọn một chủ đề mở nào đấy để nói chuyện cho vui :slight_smile:

Có ai có tài chém gió hoặc có biết công nghệ nào giúp làm một buổi giao lưu trực tuyến dễ dàng không nhỉ?

3 Likes

:smiley: Có ai biết về docker hay về ảo hóa ko nhĩ

1 Like

Làm online meet-up qua skype. Mình có thể chèn thêm một số bài thuyết trình vào (Skype hỗ trợ tính năng chi sẻ màn hình, có thể dùng nó để thuyết trình về chủ đề abc gì đó), chém gió, nhậu, các kiểu blah…blah :slightly_smiling:

2 Likes

Ủng hộ hết mình luôn

2 Likes

Trên này mỗi ông làm một lĩnh vực, có meet chắc cũng chỉ chém chung chung thôi. Chi bằng hãy đi tìm người chung chí hướng :smile:

1 Like

cc @dqh

2 Likes

Tại em đang hóng cái này không biết khi nào tổ chức, lúc tổ chức em sẽ ủng hộ một topic về Github :smiley:

5 Likes

À, nghe có vẻ hay, anh sẽ khởi động lại cái Meetup sớm thôi :slight_smile: Sẽ có plan cho Meetup

5 Likes

hehe sắp được mặc áo DNH rồi :joy:

4 Likes

Ko biết đc bao nhiêu chủ đề rồi nhỉ? :smiley:

2 Likes

Nếu anh không lầm thì ta có tới tận 1 chủ đề về GitHub của Hân rồi nhé.

2 Likes

Theo ý kiến của Đạt thì mình cũng có ý tưởng là chúng ta nên chia ra thành nhiều chủ đề để bàn luận, chia sẻ kinh nghiệm và từ đó lập những topics về chủ đê đó. Ban đầu thì mình đưa ra kế hoạch chi tiết về thời gian, chi tiết các phần sẽ nói đến trong chủ đề như Mục Lục của một cuốn sách vậy. Sau đó các thành viên sẽ vào đăng ký và buổi chia sẻ sẽ được diễn ra với 1 hoặc vài Leader và các thành viên tham gia vừa để Leader thuyết trình cũng như là để các thành viên chia sẻ quan điểm của mình.

VD về 1 số topics như:

_ HTML5 và ứng dụng tuyệt vời cho công nghệ web hiện đại_*
_ Bạn thân của Developer - Git_*
_ PHP - Sức mạnh và cộng đồng rộng lớn trên toàn thế giới_*

Đó là ý tưởng của mình. Mọi người có thể đóng góp thêm.

P/s: Tất cả được tổ chức qua Skype, hoặc nếu có điều kiện thì Offline (nếu có thể).

4 Likes

Em đặt gạch chủ đề Github của anh nhé :joy_cat:

1 Like

Ý kiên rất giống ý em, vote cho anh.
Ta có thể tổ chức các buổi meetup online qua skype để các leader thuyết trình, các thành viên tắt micro ngồi nghe. sau đó hoặc cùng lúc đó có thể thảo luận bên khung chat

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?