Thắc mắc về Ubuntu và Windows 10

Mình chỉ mong những thứ tiện lợi của 2 thằng kết hợp lại thì quá tốt, bởi vậy bây giờ vẫn dùng song song =)).

2 Likes

sài dòng họ thằng linux khoảng 3 tháng rồi sẽ hiểu + vọc vạch tìm hiểu. Cá nhân mỗi hđh đều có cái 2 mặt của nó…Linux: thằng root sướng hơn administrator nhiều, terminal làm được nhiều thứ, và linux free, còn nhiều… Nên vọc (ubuntu, kali linux [hack họt này kia])

2 Likes

đơn giản vì tui là dân coder. tui dùng ubuntu thấy thích hơn windows. hơn nữa nó free. :))

Mình mua con máy Asus Gaming G552XL năm 2015, đến nay là 8 năm. Trong 8 năm đó, mình xài win, từ 7 đến 10, chỉ có 11 là k vì cấu hình k đủ. Sau nhiều năm cày cuốc lập trình, em nó đã trở nên nặng nề, thao tác nhiều tác vụ giật lag, lắm lúc phải tháo pin ra khởi động lại. Đồng nghiệp khuyên thấy trâu đi nhưng mình muốn gắn bó với em nó cho tròn 10 năm cái đã. Cài lại win vẫn chậm (2021 sắm SSD để cài hệ điều hành), hôm qua thử với Ubuntu 22, cực khâu cài, nhất là card mạng máy hư, phải dùng TPLINK AC600 T2U PLUS. Nhưng mò mẫm vẫn ra, khởi động nhanh, tắt cũng nhanh, ít giật khi mở nhiều tab, chia đôi màn hình tự động nhận. Đang tiếp tục theo dõi.

Asus G552XL chạy i7 6700HQ hồi xưa ngang bằng cả chiếc xe máy, bây giờ còn thua cả CPU văn phòng i7-8550U :cold_sweat:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?