Test giao diện Like mới của DNH

Mọi người thử Like topic này sẽ thấy có một sự thay đổi nho nhỏ ở thông tin Likes. Đạt thấy thích giao diện mới này. Mọi người cho nhận xét nhé.

thực ra đây là topic câu like trá hình

42 Likes

Thế này còn được chứ, hôm qua nó cứ sao sao, cứ tưởng máy mình lỗi :smile:

4 Likes

Hôm qua là do bị lỗi, mới hết sáng nay :smile:

https://meta.discourse.org/t/missing-all-the-likes-on-every-post-after-upgrading-to-latest-version-53b0b70/30898

2 Likes

Dạo này giao diện đổi rầm rộ nhỉ. Trong chat box của FB cũng có nút like, không biết like gì mà chưa thử :smile:

2 Likes

A thấy giao diện này gọn đấy chứ :smile:

Really?

Design lại header cho nó máu :stuck_out_tongue: tạo sự khác biệt.

Anh lại thích “default”, hạn chế “thêm mới” để giữ sự đơn giản. Nhưng có cái gì hay cần thiết thì anh sẽ thêm vào :+1:

1 Like

Em cũng thích sự đơn giản, ko cầu kì :smiley: em có vài thông tin mới, các web xenforo hiện nay đang đồng loạt chuyển về Vbb và Discourse, em không rõ được nguyên nhân. hihi

1 Like

Vbb chạy khá ổn định, Có điều anh không thích style của VBB và Xenforo lắm :smile: Xenforo anh thấy cũng hay, sao lại trở về VBB nhỉ :expressionless:

Hiện nay ở VN có nhiều forum dùng Discourse không nhỉ @kayz ?

1 Like

Anh là người đầu tiên khởi sướng ấy, tiếp theo là Khoa Nguyen diễn đàn Larask mà giờ die rồi.còn lại em ko biết,em nhớ ko lầm thì Discourse ra mắt năm ngoái phải ko anh ?

1 Like

Ừm, khoảng tầm thời gian đấy. Trước anh cũng có người làm rồi, anh nghĩ vậy. Anh thấy platform này thảo luận tốt. Giờ dùng quen rồi, sang VBB hoặc Xenforo thấy hơi chán. Mặc dầu hai cái đấy cũng tốt, nhưng có lẽ anh dùng Discourse nhiều hơn nên quen hơn.

Em dùng nhiều VBB và Xenforo em nhận xét thế nào?

1 Like

Em thấy VBB tốt, tại gì nó load không nhanh và mượt như thằng Discourse. Phần quản lý của Discourse e ko biết như thế nào chứ phần của Vbb rất khủng khiếp :smiley: gần đây nó trang bị vào JS nên cũng thấy đỡ hơn nhiều anh à. nhưng Hiện đại em nghĩ Discourse vẫn hơn. Nhưng so sánh thì 2 mã nguồn 2 ngôn ngữ 2 phong cách đều khác nhau từ thiết kế với cách tương tác hoàn toàn khác nhau (giao diện ko tính vì 2 bên có thể tạo giao diện giống nhau) nên khó mà so sánh. mỗi cái đều có cái hay của nó.

1 Like

Quản lý của Discourse còn ít lắm. Đang tăng dần dần lên :expressionless:

Nice, anh nghĩ VBB cũng là một software tốt.

Em không nhớ phí nó bao nhiêu có mắc không :frowning: em cũng chẳng biết là nó có đang phát triển ko hay ngưng rồi. :smiley:

Có trang nào Xenforo hoặc VBB giao diện giống Discourse k nhỉ :smile: Lúc đầu em cũng “cú” anh Đạt lắm không dùng Xenforo vì em quen dùng Tapatalk, giờ đỡ rồi :smile:

Mà vụ app android bên Discourse họ có định làm chưa ạ

2 Likes

Dự định ban đầu của họ, và tới bây giờ, là không làm app cho Android. Mà họ sẽ support all mobile devices thông qua web thôi.

1 Like

em nói thật phải chi Discourse ra mắt thêm đầy đủ API là viết code ngon rồi, cho Android IOS, chứ bây giờ thiếu thốn quá. Hy vọng tương lai ông trùm ổng thêm :smiley:

Hàng miễn phí thì chắc phải vậy thôi :smile: khi nào Android tạm tạm em sẽ làm thử một cái chứ dùng browser nhiều lúc bất tiện lắm :smile:

1 Like

API hiện giờ thế nào rồi :smile:

À, còn Xenforo có API cho Phone không?

1 Like

Xenforo có Tapatalk ngon lắm anh, còn discoure không sử lí nhiều,chỉ leque topic, cat, setting… còn khó dùng. đa phần để hỗ trợ cho chính Discourse.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?