Tâm sự của một thằng dev

Mình có vài tâm sự nên chia sẻ với anh em. Anh em có gì nghe không được thì bỏ qua.
Nói thật cuộc đời của một thằng dev khổ như chó. Được một sếp tốt không sao, gặp ngay sếp tồi chán không chịu nổi.
Đối với mình cái nào dễ thì mình làm nhanh ví dụ như mấy cái danh mục mình đã tạo được thư viện riêng cho mình, một ngày mình có thể tạo cả chục cái. Có những cái dễ thì làm nhanh có những cái nhìn tưởng dễ nhưng làm chết mẹ. Ông sếp cái gì nó cũng easy copy paste thôi em. Nói thật bữa có cái danh muc của một đại ca nào đó, đại ca build nguyên một frameword lun. Có một cái web thôi mà đại ca build tới mấy cái project con kinh khủng nhưng công nhận rất là hay. Sếp thì copy thôi em lấy mấy cái củ copy qua thôi. Ổng thử copy thử xem có chạy không. Rồi nhiều đai ca viết ẩu không chịu nổi. Viết cái gì đó mà mình nhìn không muốn đọc nản kinh khủng. Ổng ở trên cứ hối như là thánh phán vậy. Ổng nhìn là ổng biết nó easy rồi hay vậy đó. Không biết trình nào mình luyện được trình như ổng. Mình chỉ tâm sự nhất thời thôi. Đời có những cái nhanh cái chậm đâu phải là nó giống như ý của mình đâu. Việc mình nghĩ nó khác với thực tế. Ổng chữi riết chịu không nổi ổng nên mình mới tâm sự thôi. Chắc để khoảng mấy giờ làm mình xóa. Anh em thông cảm có gì đọc ức chế thông cảm giúp mình.

5 Likes

Làm ngành nào, chỗ nào chả bị chử :smile: ko riêng gì dev. Nói chung tùy vào tính của các sếp thôi

2 Likes

Gặp thằng nv làm biếng là tay sếp nó hay động viên kiểu thế :joy:

2 Likes

Đơn giản ấy mà, dễ mà. Chỉ cần kéo kéo rồi viết code.Chỉ if if if if là OK thôi ::))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?