Tại sao duolingo được mọi người đánh giá là trang web học ngôn ngữ hiệu quả?

Đạt thấy nhiều người khen doulingo là trang web học ngoại ngữ hiệu quả. Trước đây Đạt cũng từng thử với Memrise và duolingo để học tiếng Anh nhưng không thấy hiểu quả mấy. Tuy nhiên, gần đây Đạt thử học tiếng Đức bằng tiếng Anh trên duolingo thì thấy rất hiệu quả.

Không biết có bạn nào đang học tiếng Anh trên doulingo không? Cho Đạt xin ý kiến về tính tiện dụng của nó?

11 Likes

Có em đây anh @ltd. Em đang học tiếng anh trên duolingo, nó rất dễ học, bài học đơn giản dễ nhớ. Em thấy ưng cái ứng dụng này nhất.

3 Likes

Anh thấy cái hay của duolingo là nó nhắc đi nhắc lại từ mới cho mình. Và nó có nội dung hay, việc học trở nên rất tự nhiên không bị ép buộc.

Nhưng anh thấy cái phiên bản tiếng Anh cho người nói tiếng Việt chưa đươc tốt lắm. Lân trước anh xem thì thấy nội dung không được phong phú. Còn phiên bản tiếng Đức cho người nói tiếng Anh thì rất đầy đủ. Trong có vài tiếng đồng hồ học thôi nhưng anh đã nắm được kiến thức mà anh nghĩ thông thường phải mất tầm 1-2 ngày để học.

6 Likes

Em cũng thử học trên mấy ứng dụng khác nhau nhưng duolingo nó tạo cảm giác hứng thú khi học. Vì tiếng Anh của em khá kém nên học như vậy thì cũng không thấy sự khác biệt mấy. Tuy nhiên nếu người muốn học nâng cao thêm thì mới thấy được nó đầy đủ hay không.

1 Like

Đề ra:
The mouse is afraid of us.

Em dịch:
Chú chuột sợ chúng tôi.

Nó gạch chữ chú, thay = chữ con chuột :v

7 Likes

Chính xác =)) đây là cái anh muốn nói nè. Nó có một điểm dở là số lượng câu trả lời đúng bị giới hạn. Trong khi ngôn ngữ là gần như vô hạn. Tuy nhiên nếu minh chấp nhận bỏ qua một số điểm bất cập đó thì cũng có thể học được.

6 Likes

Em cũng gặp mấy trường hợp này nhưng mình học rồi mình sửa dần, còn trên duolingo thì mình cứ trả lời tự nhiên nó báo sai xem như mình biết trước và bỏ qua.

1 Like

@kakashi_cpl Bạn nói đúng ý mình muốn nói. Duolingo rất hay, khi mình học cũng hay gặp mấy câu báo sai rất vô lý nhưng mình kệ, lần sau nếu gặp câu đó thì mình sẽ trả lời theo đáp án mà nó gợi ý lần trước là đc rồi. Có một điều nữa duolingo không chấp nhận những đáp án mà có những ý nghĩa không hay hoặc không lịch sự.
Ví dụ : Từ he hoặc she thì mình không thể dịch là hắn ta hay mụ ta được. Cá nhân mình thì mình thấy đây là phần mềm học tiếng anh miễn phí tốt nhất mình từng học :wink:

2 Likes

do từ vựng và ngữ pháp e cứng rồi… nên e học tiếng anh thì down cả 1 DVD listening kèm PDF về chép vào SD rồi nghe như nghe nhạc =)) nghe xog xóa down DVd khác :)) ít khi học tiếng anh qua các web hay forum

:slight_smile: dịch sai thế. Toàn đi gán giới tính lung tung cả lên

4 Likes

Ok. Em sẽ thử với duolingo :smiley: :kissing:

2 Likes

Anh lại thích cách dịch của “bé” @nhatlonggunz

:+1:

4 Likes

Mình cũng đang học trang https://www.duolingo.com/ được 2 tuần, thấy rất hay, chỉ mỗi tội có những câu đáp án rất ngáo ngáo, luyện dần dần :smile:

2 Likes

Em học cũng được 20 ngày streak rồi.
Thấy cũng khá ổn.

4 Likes

hôm bữa có bài báo nói chương trình này được chính phủ Mỹ khuyên dùng. Nên chắc là OK rồi :joy:

4 Likes

Ông CEO của duoingo chiến lắm đó, google thông tin ổng đi. Hàng hiệu ^^

4 Likes

Bạn có thể đóng góp thêm vào thư viện câu trả lời và thảo luận cùng với những người khác mà!

1 Like

E vừa học hết cây Tiếng anh trong đấy hôm nay , giờ thì chuyển sang luyện nghe @@~

1 Like

Thấy khoản Anh-Việt trên trang này cứ cứng cứng khoai khoai thế nào ấy. Không thích

ghê vậy bạn trong một ngày bạn quất hết luôn ak

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?