Tài liệu hoặc đường dẫn về lập trình game Unity

Cho mình xin mấy cái asset đó với @DuyNguyen ơi!

1 Like

unity thì cần học c# cơ bản là đủ dùng rồi, và biết lập trình hướng đối tượng OOP bạn

Tiếng Việt mình ít tài liệu quá. Nếu tài liệu tiếng anh còn dịch được chút đỉnh, lên trang unity thì nó có clip toàn tiếng anh, vã lại mấy cái etset toàn mua. Bác nào có gì cho em xin đó ạ

Bạn Bim ơi, cho mình hỏi nếu c# mình cũng biết chút đỉnh. Lập trình unity thì ví dụ như viên đạn bắn ra mình gọi lệnh gì,… nếu có tài liệu, chức năng của các lệnh cho mình xin nhé

Đây có 1 cái tutorial hướng dẫn làm game bắn máy bay đây bạn :), có thắc mắc làm sao bắn đạn của bạn luôn nhé :slight_smile:

Cám ơn bạn xuanho95, mình coi rồi. Mình chỉ ví dụ vậy thôi, tài liệu code chuyên OOP của unity mình ko có trở ngại lớn của mình.hix

chủ yếu xem trên youtube thui b tìm bằng tiếng anh ý, k biết chỗ nào thì b lên các forum hỏi hoặc ngta chỉ key word cho :smiley: , code hoàn chỉnh 1 game nào đó đi bạn sẽ hiểu ra dc đôi điều đó :smiley: mình cũng mới code unity thôi, còn gà lắm :joy:

unity với cocos2dx mọi người đánh giá sao nhỉ? chọn cái nào nhỉ?

vote cho Unity <3 (y)

Bác cho em xin asset của Gold Mine được không ạ :frowning: e mới nhận được đồ án thực tập phải làm game này

cảm ơn bác rất là nhiều :smile:

@DuyNguyen cho tớ xin mấy cái assets với. mình mới bắt đầu học. tks

Bạn có thể lại link lập trình game unity cho mình với được k.
[email protected]
Cảm ơn bạn rất nhiều !

Bạn ơi,
chuỗi video mario hình như ko còn xem đc. Bạn xem lại cho mình nhé. Cám ơn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?