Tài khoản Google Developer có mất phí duy trì không?

25$ mua tài khoản Developer trên Google để Up App lên CH Play là dùng được vĩnh viễn hay Mỗi năm mình phải đóng thêm 25$ phí duy trì ạ ?
còn bên Apple bỏ 100$ ra dùng vĩnh viễn hay cũng mỗi năm phải đóng 100$ ạ ?

Dùng được vĩnh viễn mà không cần phải trả phí duy trì nhé.

2 Likes

mua tài khoản apple cũng vĩnh viên như Google ạ ?

Mỗi năm mất 99$ đều như vắt chanh

1 Like

Google mua 25$ thì vĩnh viễn suốt đời (Không mất phí duy trì ) ? ạ còn Apple 99$ 1 năm . mỗi năm phải đóng phí duy trì ạ ?

Không mất phí duy trì, dùng vĩnh viễn. Nhưng nếu đã bị “dính trát” thì Google cũng sẽ cho ra đảo vĩnh viễn và nghỉ chơi vĩnh viễn luôn.
Còn Apple thì mất phí hàng năm nhưng nếu có vấn đề thì chỉ gỡ app vi phạm mà không có xóa cả tài khoản

1 Like

cho e hỏi dính chát là ntn ạ ? ví dụ là làm app vi phạm bản quyền hay sao ạ ?

Đúng rồi bạn. Đại loại tài khoản của bạn vi phạm chính sách của google play store như: App vi phạm bản quyền, app cờ bạc, app người lớn… các hành vi cheat rate, cài mã độc… Đều là vi phạm

2 Likes

dùng thẻ visa ảo mua được không bạn

Mình dùng thẻ mastercard ảo trên viettel pay được nên chắc dùng visa ảo cũng được đấy.

2 Likes

Mình thấy mấy app game bầu cua cũng có ad đó mà bạn

dev google là 25$ thế chân, nếu bạn đóng tài khoản thì 25$ sẽ được hoàn lại.
nhưng nếu bạn bị chấm dứt tài khoản thì 25$ này sẽ bốc hơi vào không khí =))))
nếu dùng cái gì đó để mô tả câu “tiền nào của nấy” thì chính là cái giá 25$ thế chân của Google và 100$/năm của Apple:
-Điều kiện support và kháng cáo của Google khá tệ và thỉnh thoảng không rõ ràng. Bạn được tiếp xúc nhiều với bot hơn.
Có lẽ sản phẩm cốt lõi của Google là Youtube và Search Engine hơn là Android, vì vậy Youtuber thì có nút này nút nọ còn Developer thì đôi khi bị đối xử như 1 con tốt.

3 Likes

Bác mua thì qua đây, mình vẫn mua tài khoản ở chỗ này thấy ổn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?