Support Ticket system over email

Hi ace,

Chả là cty em đang hỗ trợ mail qua outlook, hiện số lượng người hỗ trợ thì > 2 và sếp thì cần quản lí chính xác nhân viên nào trả lời mail nào.

Vì vậy mà em cần dựng một hệ thống khi Khách hàng gửi mail đến, tất cả supporter và sếp đều nhìn thấy,
ai reply mail nào thì tất cả mọi người đều thấy để không bị “trùng lặp”.

Em có google search 1 vài hệ thống “free” như OSTICKET, … thì thấy đa số đều phải tạo ticket bằng tay, nhưng mail bên em thì đến liên tục.

ACE nào có thể mở hướng giúp em được không ạ, xin chân thành cảm ơn rất nhiều. :smiley:

@tao muốn dùng phiên bản miễn phí à, OsTicket là hệ thống mà khách hàng phải có tài khoản trên đấy, rồi họ sẽ đặt câu hỏi trên hệ thống chứ không qua email.

OsTicket không phù hợp với nhu cầu công ty đâu, chắc dùng ZenDesk hợp hơn, có điều nó tính phí :cry:

Dạ cảm ơn anh @ltd , sếp chỉ cho e mỗi cái server :cold_sweat:, lót dép hóng quý nhân tiếp vậy, :sunglasses:

Anh ơi anh cho em hỏi chút, OsTicket gặp tình trạng là người đầu tiên chỉ định cho người thứ hai, người thứ hai chỉ định cho người thứ ba, thì người đầu tiên không nhận được email thông báo nữa nên chẳng biết ticket đang thế nào. Có cách nào khắc phục không ạ?
Em cảm ơn ạ.

Cái này là do chính sách của công ty chứ phần mềm nào mà nó hiểu được các ngóc ngách phức tạp như vậy. Chỉ cần quy định là người thứ 2 khi bàn giao cho người thứ 3 thì yêu cầu họ tag người thứ nhất vào, ai ở viị trí thứ 3 đó không làm xem như không hoàn thành nhiệm vụ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?