Stack Overflow Developer Survey 2017

• 72% là Web Developer (63% là Full-stack) :scream:
2 Likes

Khiếp thật !

Chắc là họ chưa lấy khảo sát từ những tay soi toàn tập như mình, chắc chắn sẽ có 1 vài phần trăm bad dev. :smile:

Mình nghĩ các bạn định hướng làm dev nên để ý đến thông số này :joy:

Họ làm cái survey này chuyên nghiệp quá nhỉ, rất nhiều thông số đáng quan tâm. Ví dụ như tại sao survey này đa số là từ Web developer hoặc mấy cái front end. Tức là vị trí này có rất nhiều người làm, hay vị trí này ít việc :smiley:

Stack Overflow là trang hỏi đáp phổ biến và uy tín nhất của giới lập trình mà bạn.
Lúc đầu khi Daynhauhoc thành lập mình từng kì vọng và chúc anh @ltd biến DNH thành Stack Overflow của Việt Nam. Tuy chưa được nhưng mình thấy hướng phát triển cũng rất ok. Mỗi đầu năm anh Đạt công bố 1 cái tương tự của diễn đàn mình thì cũng hay lắm, em sẵn sàng tham gia team phân tích cùng :wink:

2 Likes

Hiện giờ nhu cầu làm web khá lớn, Đạt cũng đang làm web rồi :smiley:

Năm ngoái có làm một cái review lại cái survey này

Có thời gian thì Đạt sẽ làm một cái tương tự cho năm 2017 :smiley:

3 Likes

<(") Làm cái survey cho DNH luôn anh.

2 Likes

Các diễn đàn mạnh nhờ lực lượng tham gia hùng hậu và một dàn hổ báo hỗ trợ hầm hố. Phải thỏa mãn càng nhiều mục tiêu, mục đích có khi cả mục nhọt của người xem thì mới có hiệu quả được. Tui cũng cố gắng hết sức ủng hộ diễn đàn. Ít ra cũng tìm được một góc tâm sự, thời sự lâu dài cho bản thân trong quãng đời canh tác - cày code.

@drgnz nghe cũng hay đấy, DNH cũng có nhiều dev mà. Cả người đang học nữa. Để anh nghĩ xem các câu hỏi sẽ thế nào. Có thể sẽ học theo SO một số câu hỏi.

3 Likes

Anh bắt đầu làm dần cho mọi người quen :smile: Biết đâu thu hút thêm nhiều mem mới

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?