So sánh giữa bkav và Kaspersky

BKAV à? Tránh xa ngay và luôn
Lớp 4 cài BKAV vào máy bản 299.000 đ (thời gía đó) => Scan

Gio nghĩ lại cũng cảm ơn anh Quảng (@tuquang) vì đã giup em bước lên con đường mới của Công Nghệ Thông Tin => [ CÀI WIN ]

3 Likes

Mình cũng không khuyến khích các bạn dùng phần mềm BKAV.
Chắc hẳn các bạn đã nghe quá nhiều scandal về phần mềm này:

• Nhiều thanh niên đã tự mày mò và biết cài lại Win
  • Bản quyền giá cao (Thật không thể tin nổi)
  • Không có quảng cáo trong phần mềm nhưng lúc nào cũng bô bô “phần mềm diệt virus hàng đầu thế giới” Đùa bố hả :slight_smile:

Nhưng thôi, mình cũng không muốn nói xấu sản phẩm của Việt Nam mình ngay trên đất nước cả. Nhưng có lẽ những bình luận là ý kiến đống góp trung thực nhất để BKAV cs thể hoàn thiện sản phẩm của mình hơn.
Thời điểm này thì không nên dùng BKAV (JAV) mà hãy dùng Kaspersky hay Avira Avast thiếu gì :slight_smile:

3 Likes

Đang dùng Norton, trong ba cái Norton, KIS, BIT thì Norton nhẹ nhất, chạy nền với 6MB RAM

2 Likes

xin cảm ơn tất cả các bạn mình đã mua và thấy nó ổn hơn bkav rất nhiều
@ltd @conan4582 @Duong_Act @TheSky @vuduchuy365 @tucanhminh @Gony @Hua_Anh_Minh
@Leng_Keng
không phải nói xấu anh quảng đâu chứ nói thật Kaspersky. quét có 15 phút bkav thế quái nào chơi 1h 30 phut luon mà bkav lại ra cả đống virut Kaspersky. thì mãi chả thấy ra em nào không biết em nào đểu em nào xịn đây mà Kaspersky. cũng nhẹ thôi không nặng cho lắm à

6 Likes

Xịn nhất là như mình bây giờ :
=> Không dung thằng nào hết :))

4 Likes

Hoặc xài mặc định của Windows, Windows Defender. :smiley:

4 Likes

mình cùng đang dùng NIS đây :smiley: thấy nó ổn định nhất … Kaspersky máy mình chạy lỗi Blue Screen … cài mấy lần ko được nên thôi chứ đã xài NIS từ trước …

Còn BKAV thì làm gì có vé dự với Kaspersky =)) toàn phá máy chặn mạng đấy bạn thớt :)) virus quét 1l mấy chục k con

4 Likes

Mình thì dùng Norton

2 Likes

chủ yếu là bán cho cty vn thôi chứ nói thật cả lớp t chưa thấy 1 đứa nào xài bakv

2 Likes

Mình thì không cần dùng phần mềm diệt virus vì đang xài Ubuntu :smile: Có vẻ hiếm có Virus

3 Likes

fan linux hehehe , mình sài linux mint

2 Likes

BKAV dễ crack lắm :joy: từ trước đến h sài bkav có bị sao đâu chả tốn tiền mua :smile:

1 Like

Đang dùng thằng Bit Free. Giao diện cực đơn giản :smile:

3 Likes

Thế à! Nhưng mà thôi, có bao nhiêu phần mềm diệt virus free mà chất lượng hơn BKAV nhiều, Crack chi cho mệt ^^!

2 Likes

Trước em cũng giống anh, không cần cài phần mềm gì khác? (Xài mặc định Windows Defender)
Bây giờ thì em tắt hẳn bởi nó gây lỗi Full Disk 100%
Nói chung là: Nếu không Download những thứ gì linh ta linh tinh(Sếch sủng, Tools Crack) thì sợ quái gì :smiley:

2 Likes

Mình dùng nhiều kaspersky thấy cũng ok, hiện tại cũng đang có nhiều chương trình khuyến mãi bạn vào đây xem : http://kaspersky.proguide.vn/

2 Likes

Hoặc bạn có thể dùng USB Rescue. Cái này có nhiều hảng làm, version free đến trã phí đều có nhưng đôi khi free đã đũ rồi.
Ưu điểm: Không cần cài đặt trên may tính, không lo lắng về vấn đề ngốn ram hay full disk làm đơ các ứng dụng khác (vì đơn giản phải boot vào usb mới chạy được)
Nhược điểm: Khó cho một số người dùng chưa biết cách boot vào usb (ổ lưu trữ di động, đôi khi khó khăn Network để update database)
Cái này được kỹ thuật viên sữ dụng cũng nhiều.

2 Likes

Sao không so BIT DEFENDER và KASPERSKY nhỉ? :smiley:

1 Like

KAS thì nó có diễn đàng ở VN đoàn hoàn cơ nên được người ta ưa chuộn nhiều (để tuyển nhà phân phối, event v.v…), chưa kể là thằng BIT thì chạy cỡ trung bình trỡ lênh, còn yếu yếu thì mệt lắm.

1 Like

Mình cũng từ xài Bitdefender, khá OK đó.
BKAV thì từ 2010 tới giờ mình ko có gì (Ko biết là 2010 hay trước đó :slight_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?