So sánh giữa bkav và Kaspersky

Mình dùng bản Kaspersky Internet giá khoảng 270k, còn bản Kaspersky Antivirus thì khoảng 150k

2 Likes

mình định mua bản http://kaspersky.nts.com.vn/kaspersky-anti-virus/ được không bạn

2 Likes

nếu bạn không có thanh toán hay giao dịch online thì dùng bản Kaspersky-anti-virus là đủ dùng rồi, Kaspersky Internet chủ yếu thêm phần bảo đảm khi giao dịch online qua mạng thôi.

2 Likes

thanh you bạn nha mình sẽ mua vào cuối tháng

2 Likes

bạn hay thanh toán online à

2 Likes

Nếu lên mạng thường thì nên chọn Kaspersky Internet Security.
Nếu ngại cài win thì BKAV sẽ giúp bạn Xóa bỏ ngại ngùng đó với phương châm Nhà nhà biết cài win, người người biết cài win, phổ biến cài win trên mọi miền đất nước

7 Likes

À thỉnh thoảng mình có mua đồ thanh toán bằng Visa nên mới dùng

2 Likes

bạn thử rồi à bạn mình dã thử sau khi gỡ bkav ra máy nó lên nhanh hơn hẳn

2 Likes

Đạt có một trải nghiệm cực kỳ tệ với BKAV, lần đầu cài BKAV, máy hiển thị vô vàn virus. Quét hoài không hết virus. Xóa BKAV, hết virus.

Sau mấy năm cài linh tinh, cài lại BKAV lại thấy vô vàn virus, quét hoài không hết. Xóa BKAV, hết virus.

Năm 3 ĐH, tầm năm 2009, cài giúp bà dì BKAV để quét virus, quét xong hết vào được máy luôn. Bị quê cực độ, bị dì nói ngay trên công ty là ngày mai dì làm thuyết trình mà bây giờ máy hư thì làm sao mà làm. Phải lấy máy về cài lại Win toàn bộ.

Đó, là lần cuối cài BKAV.

Ngược lại, Đạt có một trải nghiệm cực kỳ tốt với Kaspersky. Giá rẻ, quét virus tốt, tuy có hơi nặng ở thời điểm Đạt dùng, nhưng với máy tính bây giờ thì là chuyện nhỏ.

Thời điểm đó Đạt có mua Kaspersky số lượng lớn về bán lại, người mua hỏi mua không có. Do Đạt bán giá rẻ hơn.

Thế nên, nghe có vẻ mỉa mai, chứ nói thật cho tiền Đạt cũng không cài BKAV lần nữa. Có thể bây giờ BKAV đã tốt hơn trước, mình không biết. Nhưng Đạt cũng không muốn thử một lần nữa, thử từ năm 2004 đến 2009 là đủ rồi.

14 Likes

Không phải phân biệt chứ tháy thằng Kaspersky chuyên nghiệp và có tiếng hơn BKAV. Giờ thấy toàn dùng Kas bạn à :slight_smile:

2 Likes

Mình mới mua bản quyền KIS (Kaspersky Internet Security), hỗ trợ rất tối và ngăn Virus từ thiết bị ngoại vi hoặc từ web đều rất Okie khi cần support họ cũng sẳn sàng, key bản quyền khi cần đổi máy tính hay cài windows lại đều đc hỗ trợ tận tình.

Lời khuyên chân thành: tránh xa BKAV ra.

2 Likes

bây giờ anh có dùng cái gì không anh

2 Likes

Windows Defender :joy: Vì Đạt cũng không download linh tinh nên cũng không lo lắng lắm.

5 Likes

Ngày trước, xuống học đại học, cũng cài bkav, quét virus, quét xong, không vào được window luôn. từ đó thề không dùng. Nếu xài window bảng quyền, thằng MS có phần mềm bảo vệ free mà.
Mà ở “vùng xa” Bkav sống tốt lắm, trường học nào cũng xài.

2 Likes

Từ lúc dùng win 10. Em chung thành luôn với Windows defender.Nhanh nhẹ,mát máy!:grin:

2 Likes

BKAV : bạn có muốn khởi động lại máy sau khi gỡ cài đặt không ?
Tôi : không
BKAV : khởi động lại ngay lập tức như thật…

13 Likes

BKAV không tốt như lời đồn, máy hay dính lỗi BlueScreen :slight_smile:

Vả lại mình cũng không dùng tới Antivirus, mình nghĩ các quảng cáo trên các trang web dễ khiếp máy tính nhiễm virus, mình xài chặn quảng cáo là ổn, máy mình lâu lắm rồi vẫn sạch, ko bị nhiễm virus. :slight_smile:

6 Likes

Anh Đạt không nghe “nói đến BKAV là nói đến Quảng Nổ” hả anh Đạt? :smiley:

2 Likes

kis thì khỏi nói rồi , tốt nhưng khá nặng đấy , nhưng đảm bảo an toàn , muốn nhẹ sài trend micro rất oke luôn nhẹ mà rất good , còn bkav là trùm diệt win chứ k phải diệt virus ,

4 Likes

Sao mọi người ác cảm với bkav thế nhỉ.
Còn avira thì cùi bắp kinh.
=> dùng kav

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?