So sánh giữa bkav và Kaspersky

Riêng tui thấy, Kapersky tốt nhưng thực tế, khi bạn mắc 1 con virus mà cả 2 phần mềm này đều ko diệt được thì khi đó Bkav sẽ phát huy tác dụng, bạn lấy mẫu và gửi cho bkav, bkav sẽ làm việc của họ , bạn sẽ nhận thuốc để diệt virus đó. Bkav giờ thuộc top 10 phần mềm diệt virus mạnh nhất thế giới, nó diệt được những con mà Kapersky, Antimalwere đều chưa diệt được, để tìm phần mềm thực sự tốt thì hãy tự trải nghiệm, nếu bạn tin vào kinh nghiệm của người khác thì cứ làm theo họ

1 Like

Ở nhà ba mình thích xài BKAV (Bản quyền hẳn hoi), mình cũng dùng chung máy và có nhận xét như sau:

• Quản lý mạng rất chặt, app nào yêu cầu vào mạng đều hiện lên thông báo cho phép hay không (nhiều khi cũng thấy phiền)
  • App mới chạy lần đầu đều bị hỏi cấp quyền chạy hay chặn => không có tình trạng chương trình lạ được chạy ngầm
  • Bộ phận hỗ trợ tốt
  • Máy móc tốt, không bị màn hình xanh như mấy bạn trên kể
  • Quét virut tốt
  • Cài lại win không mất bản quyền (Nó tự động đăng ký lại luôn, ảo diệu @@)
    Có thể do BKAV bây giờ khác lúc xưa rồi, tuy nhiên máy ở nhà đó hơi cũ, mình cảm giác chạy BKAV rất nặng máy, máy khởi động lâu

Bản thân mình thì thích Kaspersky hơn, nhẹ hơn, hoạt động đơn giản hơn nhưng mà cũng nói cảm nhận của mình ủng hộ hàng việt ^^

Last post 3h ago, join 3h ago.

Nói đi cũng nói lại, Kaspersky cũng diệt dc những con mà BKAV cũng không diệt được =)).

Nếu biết mẫu nào là cái con nhiễm virus thì chắc cũng không cần đến phần mềm diệt virus làm gì rồi :joy:. Mà hãng nào chả có dịch vụ đó http://kaspersky.antivirus.lv/eng/service/report/

Trước thích BKAV vì anh Quảng nói một câu là sẽ mãi mãi giữ BKAV miễn phí - vì người Việt v.v… Sau này đương nhiên - lợi nhuận luôn hấp dẫn mọi người, bản thương mại nhiều tính năng hơn là cần thiết, nhưng tuyên bố không phát triển bản miễn phí khiến mình khá thất vọng :slight_smile:.

Sau này có phát triển lại nhưng không còn quan tâm nữa, lại bê bối hồi Bphone :sweat_smile:.

1 Like

Nhớ khi W32.Sality và xuyên băng SafeSys xuất hiện làm điên đảo thế giới máy tính. Nó cho bọn Avast , Kas, Nis… ăn ngập mồm hành thì chỉ còn Bkav mới dẹp loạn nổi. Ấn tượng lần đó :slight_smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?