Sinh viên thực tập BKAV

e đã qua vòng phỏng vấn ở bkav soft …
vài hôm nữa là lên công ty …
e nghe nói các anh chị ở ấy kêu lương thấp lắm …
với lại có cái sau khi ra trường thì ở lại làm 2 năm - nên còn hơn đắn đo =))
e là sinh viên năm 3 - không biết có nên ko nhỉ ?
anh chị nào từng làm ở đây tư vấn giúp e với ạ … ?
em cảm ơn nhiều …

1 Like

năm 3 là 96 hay 97 vậy bạn mình nghĩ nếu bạn thực sự đam mê mảng bảo mật thì hãy vào còn làm phần mềm thì nên đi thực tập ở Fpt hơn

2 Likes

Bạn đang ký vào BSH. Làm thứ 1 tháng đến khi ký hợp đồng nếu không thấy hợp có thể bỏ không ai ép cả.
Nhớ vào BSH nhé @_@!

1 Like

các chỗ khác thì không có làm thử ạ ?

em 96 ạ ! em làm phần mềm ạ =((

Bạn có thể cho mình xin ít kinh nghiệm được không, mình cũng sắp thi tuyển thực tập BKAV. Mình cảm ơn.

thế bạn vào Fpt mà thự tập nghe có vẻ ngon hơn bạn à

1 Like

:joy: tớ cũng không biết nói gì nữa - cứ đến làm bài test thôi - hôm sau lên phỏng vấn các anh hỏi xem mình biết những gì và mình có thời gian để đi thực tập không hay thôi …
rồi một ngày đẹp trời t đã được gọi =))

1 Like

làm phần mềm thì em nghĩ anh nên vào Fpt hơn đi học đã có lương 5 6 củ rồi à em 97 anh à làm bảo mật thì mời vài bkav chứ

5 - 6 củ chắc bọn nó đổ xô vào làm mất :joy:

đi học bạn à nó kiểm tra đủ kiểu rồi mà

intern ở fpt có lương mà , học giỏi thì được tăng lương nữa rồi sau khi tham gia intern xong nếu thành tích tốt nó pv cho vào làm luôn , nhưng nghe nói làm ở fpt OT kinh khủng lắm có đứa bảo làm xuyên đêm tới sáng luôn…:joy:

fpt thì vẫn ngon hơn là chắc

2 Likes

rep inbox mình đi bạn ơi

mình rep rồi nhé ! =)

1 Like

Chào bạn, mình hiện đang làm ở Bkav. Hồi sinh viên mình không thực tập ở đây mà ra trường xong mới vào làm. Có một số thứ mình quan sát được khi các bạn sinh viên thực tập ở Bkav:

Sinh viên sau khi được nhận vào sẽ được training trước (tùy bộ phận mà có thời gian đào tạo khác nhau) sau đó tham gia vào các dự án. Mình nghĩ mục đích sinh viên thực tập ở đây là để có kinh nghiệm nên ăn hành càng nhiều càng tốt. Một tuần ngoài việc học trên trường sinh viên cần lên công ty khoảng 6 buổi/tuần.

Lương thực tập tùy bộ phận khác nhau nên mình không nói chi tiết cái này, nhưng mục tiêu ở đây là làm ra sản phẩm. Không khó để gặp các bạn sinh viên nhưng vẫn tham gia viết các hàm diệt cho các sản phẩm chống virus hay phần mềm chống tấn công có chủ đích, tham gia viết các phần mềm trên điện thoại … Mình gặp khá nhiều người đi khỏi Bkav rồi lương cao gấp mấy nhưng mãi cũng không ra được sản phẩm nào.

Ở Bkav có rất nhiều sinh viên thực tập trong các mảng như phần mềm, an ninh mạng, smart device… Sinh viên ở đây được tin tưởng để đứng đầu các dự án, đây là một điều khá hay.

Cũng có một số bất cập như các yêu cầu liên quan đến các nội qui, qui định của công ty cần tuân thủ, nếu làm chuẩn thì không sao, nếu làm không chuẩn có thể phải mất cả ngày quay cuồng về nó. Hãi lắm.

Vài dòng vậy thôi, cần xác định rõ mục tiêu bạn xin đi thực tập để làm gì? rồi hãy quyết định. Lựa chọn vẫn là ở bạn!

5 Likes

Sinh viên được tin tưởng để đứng đầu các dự án mà hay á…hèn gì phần mềm đã quá nổi tiếng.

2 Likes

bạn học trường nào, mình tưởng bkav cứ đem bảng điểm đến là ok nhể, dạo đây cũng thấy bkav tuyển dụng bên trg mình

Test tư logic hay lập trình hả bạn.

Cài này tùy quan điểm cá nhân, mình không muốn bẻ lái để tranh cãi.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?