Sinh viên mất gốc tìm trung tâm dạy tiếng anh

chào mọi người ạ. em là sinh viên năm 2 đang học IT tại Hà Nội, bị mất gốc tiếng anh và đang muốn tìm 1 trung tâm tiếng anh tốt để theo học ạ. Mọi người ai đã từng học qua trung tâm tiếng anh nào tốt thì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người !!!

Không có trung tâm thần thánh nào giải quyết được đâu. Ngân sách tốt thì tới Apollo , còn ít tiền hơn, mò lên https://edu2review.com kiếm nhé. Kỹ năng Google kém thì học tiếng Anh cũng không tốt đâu, thật đấy :blush:

5 Likes

mua cuốn giáo trình it tiếng anh về dịch mỗi ngày 1 trang. hết 1 cuốn thôi là tiếng anh lên

2 Likes

A giả định e đang học để nói nhé. Vì ngôn ngữ sinh ra để nói, não quen với kiểu tiếp thu đó rồi. Phải nói tới một level nhất định thì hãy đọc, viết, giống như trẻ em khi đã nói khá ok rồi mới vào mẫu giáo học đọc viết thì mới tiếp cận ngôn ngữ nhanh, nhớ nhé, ngồi đọc, dịch, viết, xem các kiểu mà không nói thì cũng chả bao giờ nói được đâu. Tìm trung tâm nào có 100% native, luyện nói nhiều lên, đặc biệt là phát âm, luyện nói với siri, gg assistant sao nó hiểu nguyên câu là được.

1 Like

cá nhân mình không biết phải thế nào mới gọi là bị mất gốc Tiếng Anh, nghi ngờ lắm.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?