Rủ mọi người cùng học tiếng Nhật

thêm mình vs skype : thuan09694

hay đó è. mình cùng lập team những ng có chung sở thích. vừa đam mê IT vừa học tiếng Nhật để trao đổi cả hai cho hay nhỉ :))

Ai thấy ý kiến này hay thì giơ chân điểm danh bắt tay hợp tác luôn è :))

1 Like

Từ khi học tiếng Nhật mới thấy tiếng Anh không phải môn khó nhất @@.

2 Likes

Cho em hỏi mọi người ở đây 1 năm tổ chức thi tiếng Nhật mấy lần vậy.
Thời gian, địa điểm (Em ở HCM)
Em tự học tạm ổn 25 bài của mina. Tính thi lấy N5 (nghe nói N5 25 bài đầu)
Với lại Kanji thì khoàng bao nhiêu chữ và chủ yếu là những chữ nào (em tự học mõi chổ lại khác nhau về thứ tự học kanji @@)

Anh chị nào biết reply comment cho e nhé.
どうも ありがと。 =))

@huyenthoai: anh đâu có siêu. Tiếng anh thì bét, tiếng nhật cũng bét luôn. Vào công ty thì có người dịch từ tiếng Nhật và tiếng Việt.
@Yoshimin: anh làm công ty Keizu ở thành phố Hồ Chí Minh. Anh làm mảng điện toán đám mây.

2 Likes

Một năm tổ chức 2 kỳ thi. Tháng 7 và tháng 12. Em có thể lên mạng tìm thông tin về lịch thi, thời gian nộp hồ sơ.

2 Likes

Một năm tiếng nhật tổ chức 2 lần vào ngày chủ nhật đầu tiên của tháng 7 và tháng 12
Kanji N5 thì bạn có thể tham khảo danh sách tại đây, tương tự cho N4,N3,N2
Để tra cứu kết quả thi thì bạn vào trang https://www.jlpt-overseas.jp/onlineresults/
Bạn có thể ôn luyện trên http://japanesetest4you.com/ khá giống với kỳ thi
Chúc bạn học tốt :smiley:

1 Like

Thanks a nhìu. :grinning::grinning:

“bét” = “best” :smile:

:frowning:
“bét” = dở, tệ
:frowning:

1 Like

qua nhật 2 tháng rồi mà éo bít được chữ nào đây anh em .làm với bọn nó mà cả làm cả chửi thề.cái éo gì cũng hỏi tại sao làm thế này thế kia :confounded:

@masoivn : anh làm cho cty Nhật sao ko học tiếng Nhật nhiều ạ. mà chuyên ngành giỏi rồi mà tiếng giỏi nữa thì như diều gặp bão ạ :smiley:

1 Like

@mrtran: bạn kỹ thuật tốt ko ? gắng học tiếng sẽ rất tốt đó hi

anh biết điều đó nhưng chưa cải thiện được.

gặp bão to dễ đứt lắm bạn ơi :smile:

cũng muốn cố gắng lắm nhưng suốt ngày OT với lại có ông kỹ sư cần nối nên cũng hơi lầy :smile:

Cho minh tham gia với!!!

1 Like

ờ vậy thì thật nhọ cho bạn rồi. muốn thì phải cố thôi ::
(kỹ sư cầu hay lắm đó :))

muốn về nước lắm rồi.ko được hợp vs ông kỹ sư cầu nối.nên làm việc rất là khó.

sao lại vậy.tưởng làm theo team mà.nhưng ko giỏi tiếng cũng bất tiện nhỉ. b làm cty gì

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?