Rủ mọi người cùng học tiếng Nhật

いいですね :grin:@lphuongさんは ホーチミン市に 住んで いますか

1 Like

Maria ozawa. Thấy mấy thằng bạn nói hoài mà không biết dịch là gì :frowning:

Ủng hộ ủng hộ :smile: em mới học hết bảng chữ cái thôi :3 :3

2 Likes

Ohayo, thoi gian hoc the nao vay bn?

2 Likes

mình chưa biết gì về tiếng nhật học được không bạn. mới bắt đầu mà thấy mờ mịt quá.

2 Likes

“Mới bắt đầu mà thấy mù tịt quá”

khi mới bắt đầu mà tức là chưa biết nên mù tịt là đúng rồi b.vậy mới phải học chứ. với học được hay ko là do bản thân mình chứ hỏi mn bảo ko được thì b có học ko?

máu thì phải chiến luôn chớ b
:slightly_smiling:

2 Likes

mình đang muốn tự học ở nhà vì không có điều kiện học trung tâm. bạn có thể giúp mình một số cách học được không

2 Likes

với lại theo mình biết thì đầu tiên là phải học bảng chự cái mà mình không hiểu lắm.

1 Like

Nếu bạn muốn tự học ở nhà thì bạn có thể tham khảo trên trang http://mina.mazii.net/ khá là dễ hiểu. Mình cũng mới học tiếng nhật ah, có gì add nick skype huuthangkhtn cùng nhau học :smile:

3 Likes

Cho mh tham gia gia vs!!!

1 Like

muốn học tiếng Nhật để biết thì đơn giản.nhưng để giỏi thì phải kiên trì lâu lắm b.dễ chán bỏ cuộc hi.
mà có gì trao đổi nhé :slight_smile:

Các bạn nên học tiếng Nhật vì rất hữu dụng trong thời đại ngày nay, nước Nhật đầu tư nhiều vào Việt Nam, điểm khó duy nhất đối với người Việt là tiếng Nhật được viết không theo hệ thống chữ cái a, b, c…
Còn lại, cách phát âm đơn giản. Từ vựng được cấu thành từ tổ hợp {Kanji, Hiragana, Katakana}, Kanji biết 2000 chữ là bạn có thể đạt trình độ N1 mà học Kanji lại liên quan đến âm Hán, người Việt có biết vì nó trộn trong tiếng Việt. Do đó, tuy nhiều, nhưng nó có giới hạn. Hơn nữa, về ngữ pháp, người Nhật làm việc nguyên tắc, nên ngữ pháp cũng có ít ngoại lệ.
So với tiếng Anh, tiếng Nhật dễ hơn. Nếu bạn là người Việt, đừng nghĩ rằng tiếng Nhật khó, thực sự tiếng Nhật không khó đối với người Việt.
Đối với các nước Tây Âu và các nước nói tiếng Anh, thì tiếng Nhật khó thật vì nó có nhiều cái khó đối với họ. Do có những âm họ khó mà phát âm được, họ không quen với nghĩa chữ Hán, họ phải làm quen với hệ thống chữ mới, và ngữ pháp khác biệt. Nhiều khó khăn hơn nhiều so với người Việt nhưng vẫn có người học tốt tiếng Nhật.

2 Likes

cho mình theo với add skype nhé:[email protected]

Để học tốt tiếng Nhật, nếu bạn nào tự học (như mình) thì nên học trước 1000 chữ kanji trước khi theo bất kỳ giáo trình nào.
Sau khi học xong 1000 chữ kanji, học tiếng Nhật rất dễ.
Thi N3 thì chỉ xoay quanh 600 chữ kanji, học 1000 chữ kanji thông dụng nhất giúp bạn tự tin bước vào kỳ thi N3 trong tháng 7 tới.

2 Likes

Bữa nay ngành IT nhu cầu tiếng Nhật ra sao vậy anh? Để em còn biết đường mà cày :innocent:

1 Like

Nhu cầu tuyển IT biết tiếng Nhật rất lớn. Nếu đáp ứng được yêu cầu có thể qua nhật làm việc. Còn không thì làm công ty việt nam gia công cho thị trường nhật

1 Like

anh Vũ Xuân Quân cũng đang học tiếng Nhật và làm cho cty Nhật ạ?

anh làm công ty Nhật, còn học tiếng Nhật thì dốt lắm. Giờ quên hết rồi :frowning:

1 Like

Oài. a siêu thế :smiley:
a làm cty nào của Nhật vậy?mà làm về mảng nào anh?

Chắc tiếng anh của anh siêu quá rồi nên khỏi cần học tiếng nhật nữa :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?